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NI MUHIMU MKANDARASI SUMA JKT KWA KUZINGATIA
MKATABA KUONGEZA NGUVU KATIKA UJENZI WA OFISI ZA TSC

ume ya  Utumishi
wa Walimu (TSQ)
iliingia Mkataba na
Mkandarasi SUMA
JKT Construction Ltd
kwa ajili ya mradi wa ujenzi wa
Ofisi ya Makao Makuu ya Tume
unaotekelezwa katika eneo la
Mradi huo unaogharimu kiasi
cha shilingi 6,499,982,353.03
ambao  unatekelezwa  kwa
kipindi cha miezi 18 umeanza
Desemba 6, 2022 na utakamilika
ifikapo Juni 5, 2024. TSC tayari
imelipa  kiasi cha shilingi
500,000,000 ikiwa ni malipo ya
wali ya kuanza utekelezaji wa
mradi huo.
Hivi karibuni na kwa nyakati
tofauti viongozi mbalimbali
akiwemo Waziri wa Nchi, Ofisi ya

Mwenyekiti
Paulina M. Nkwama

Wajumbe

Richard L. Odongo
Revocatus P. Misonge
Mectildis F. Kapinga
Lameck S. Mbeya
Zachary A. Dida

Fatuma I. Muya

Mhariri Mkuu
Gerard J. Chami

Mhariri
Adili J. Mhina

Msanifu Kurasa
Lucas G. Ogunde

BODI YA UHARIRI

Rais Tawala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (OR - TAMISEMI), Mhe.
Angellah Jasmine Kairuki, Naibu
Waziri OR -TAMISEMI, Mhe.
Deogratius Ndejembi, Wajumbe
wa Tume, Menejimenti ya
TSC, Baraza la Wafanyakazi
TSC, Kamati ya Ukaguzi ya TSC
pamoja na viongozi wengine
wamefanya ziara kwenye eneo
hilo kuona hatua iliyofikiwa
katika utekelezaji wa mradi.
Pamoja na kwamba mradi
huo unakwenda vizuri,
ilibainika kuwa bado uko nyuma
ikilinganishwa na mpango kazi
wa utekelezaji wake. Kwa mujibu
wa maelezo ya mkandarasi,
sababu iliyofanya utekelezaji
kuwa nyuma ni kukutana na
changamoto ya uwepo wa
miamba migumu wakati wa

uchimbaji wa msingi tofauti na
ilivyotarajiwa.

Pamoja na sababu hiyo,
viongozi hao kwa nyakati tofauti
wamemwelekeza mkandarasi
kuhakikisha maradi unakamilika
kwa wakati uliopangwa, hivyo
wamemshauri kuongeza
nguvukazi ili  kuharakisha
utekelezaji.

ltakumbukwa kuwa
kukamilika kwa mradi huu
kutaleta ahueni kubwa kwa
TSC ambayo inakabiliwa na
upungufu wa vyumba vya ofisi
kwa ajili ya watumishi pamoja na
nvya kuhifadhi nyaraka. Hivyo,
ni imani yetu kuwa Mkandarasi,
SUMA JKT atatekeleza kwa
kuzingatia mkataba ili mradi
huo ukamilike kwa wakati.

KATUNI

LJENZI WA OFISI MAKAD
MAKLIL TSC

MRADI UTAGHARIMU
ZAIDI YA BILIONI 6.49

UTAKAMILIKA
JUNI 5, 2024

—: TSC
TUKO NYUMA
YA MPANGO KAZI
WA UTEKELEZAJI
TUONGEZE
KASI!
e "

o JKT

MEATARA NA MAELEKEZD YA,
VIONGOZ!, MEADI UTARAMILIKA,
Kladd, WAKATT NA KA,
UBORA

Wasiliana nasi kwa Simu: +255 782 366 622 & +255 735-255238 Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz
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Na Mwandishi Wetu - Dodoma.

ume  vya Utumishi
wa Walimu (TSC)
imeendelea kutekeleza
majukumu yake kama
yalivyoainishwa kwenye
Sheria ya Tume ya Utumishi wa
Walimu Na. 25 ya mwaka 2015.
TSC ni Mamlaka ya Ajira na
Nidhamu kwa Walimu wa Shule
za Msingi na Sekondari walio
kwenye Utumishi wa Umma,
Tanzania Bara.
Kwa mujibu wa sheria hiyo,
miongoni  mwa  majukumu

ya TSC ni kusimamia masuala
yanayohusu ajira ya Mwalimu
ambayo ni kusajili na kutoa barua
za ajira rasmi; kuthibitisha kazini;

kupandisha vyeo; kubadilisha
kazi/cheo waliojiendeleza;
kuandaa Tange, kupitisha na

kuratibu maombi ya kuajiriwa
upya kwenye Utumishi wa Umma.

TSC pia inawajibika
kushughulikia mafao ya
wastaafu na mirathi ambayo

haishughulikiwi na Mifuko ya
Hifadhi ya Jamii kwa kukokotoa
mafao na kuwasilisha kwa
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za

__HABARI /3

TSC YAPATA MAFANIKIO LUKUKI,

Serikali na Hazina kwa ajili ya
uhakiki na malipo.

Jukumu lingine ni kusimamia
Maadili na Nidhamu kwa Walimu
kwa kuwaelimisha na kuchukua
hatua za  kinidhamu  kwa
wanaokiuka Sheria, Kanuni na
Maadili ya Utumishi wa Walimu
na Utumishi wa Umma.

Sheria hiyo pia imeipa TSC
jukumu la kuhakikisha kunakuwa
na uwiano sawa katika upangaji
wa walimu ndani ya Mamlaka za
Serikali za Mitaa na Shule pamoja
na kusimamia Programu za
Mafunzo ya Walimu Kazini.

Majukumu mengine
yanayotekelezwa na ofisi hiyo ni
kufanya tafiti kuhusu masuala
mbalimbali yanayohusu Utumishi
wa Walimu pamoja na kufanya
tathmini ya hali ya walimu na

Moja ya Mafunzo ya Kamati za Wilaya yakiwa yanaendelea.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023
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Baadhi ya pikipiki zilizonunuliwa chini ya uongozi wa Rais Samia
Suluhu Hassan.

kusajiliwa, 14,799 walithibitishwa

kumshauri Waziri anayehusika na
mafunzo ya walimu kuhusu idadi,
aina ya mafunzo na uhitaji wa
walimu nchini.

TSC inatekeleza majukumu
haya kupitia Ofisi yake ya Makao
Makuu iliyopo mtaa wa Mtendeni
139 zilizopo katika kila Wilaya
Tanzania Bara na inasimamia
walimu 258,291 ambao kati yao
Walimu 173,591 ni wa Shule za
Msingi na Walimu 84,700 ni wa
Shule za Sekondari.

Katika kipindi cha miaka
miwili tangu Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe.
Samia Suluhu Hassan aingie
madarakani baada ya aliyekuwa
Rais wa Awamu ya Tano, Mhe.
John Joseph Pombe Magufuli
kufariki dunia akiwa madarakani
Machi 17, 2021, TSC imeendelea
kupata mafanikio mbalimbali
katika utekelezaji wa kutoa
huduma kwa walimu.

Walimu 24,343 waliajiriwa na

kazini, Walimu
walipandishwa  vyeo,

161,432
20,032

TSC YAPATA MAFANIKIO LUKUKI,

walibadilishiwa miundo baada
ya kujiendeleza na Walimu 6,436
walipewa vibali vya kustaafu. Pia,
Walimu 272 waliomba kuajiriwa
upya katika Utumishi wa Umma
na maombi yao kufanyiwa kazi na
kuwasilishwa OR — UTUMISHI kwa
hatua zaidi.

Ndani ya miaka miwili ya
Rais Samia madarakani, TSC
kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali za
Mitaa (OR - TAMISEMI) ilifanya
kazi ya kukusanya, kuchambua
na kuandaa taarifa ya tathimini
ya usambazaji na uwiano wa
walimu kupitia mfumo wa School
Information System (SIS).

Katika kipindi cha miaka
miwili jumla ya majalada 466 ya
pensheni, mirathi na mikataba
yalipokelewa. Majalada hayo,
yalifanyiwa  uchambuzi  wa

nyaraka na ukokotoaji wa hesabu
na kuwasilishwa kwa Mdhibiti
na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu
za Serikali na Hazina kwa ajili ya
malipo. Kati ya majalada hayo, 191
yalihusu mikataba, 70 ya pensheni
na 205 yalihusu mirathi. Majalada

Alyekuwa Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na

Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI), Mhe. David Silinde (wa tatu

kutoka kulia) akikata utepe kuashiria uzinduzi wa Kitabu cha Ufafanuzi

wa Kanuni za Maadili na Utendaji Kazi katika Utumishi wa Walimu
Fanuari 24, 2023 myini Morogoro.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023
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301 vyaliyosalia  yanaendelea
kushughulikiwa kwa kadri idara
inavyopokea vielelezo muhimu
kutoka kwa waajiri/walimu au
wasimamizi wa mirathi.

Rais Samia pia ameiwezesha
TSC Mfumo wa Kielektroniki wa
Teacher’s Service Management
Information  System  (TSCMIS)
kwa ajili ya kurahisisha utoaji
huduma kwa walimu. Mfumo huo
umezinduliwa rasmi na Waziri wa
Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa, Mhe. Agellah
Jasmine Kairuki Machi 16, 2023
tayari kwa matumizi ambapo
Mafunzo ya kuwajengea uwezo
Watumishi kuhusu namna vya
kutumia mfumo huo yanaendelea
kutolewa.

Mafunzo yaliyokwisha
kufanyika yalihusisha watumishi
kutoka mikoa kumi na miwili
ambayo ni Mwanza, Dar es
Salaam, Iringa, Dodoma, Pwani,
Tanga, Rukwa, Katavi, Kigoma,
Mara, Simiyu na Singida. Mafunzo
hayo pia yalihusisha baadhi ya
wakuu wa shule kutoka Shule
Dodoma, Maafisa saba (7) kutoka
TSC Makao Makuu pamoja na
Wilaya ya Morogoro na Kishapu.

Mfumo  huo  utarahisisha
utekelezaji wa majukumuyaTume
ikiwa ni pamoja na kushughulikia
Mashauri ya Nidhamu, Rufaa,
Malalamiko, Mafao ya Ajira ya
Mkataba na Mirathi na Pensheni
ya kabla ya tarehe 1 Julai, 2004,
Usajili wa Walimu na kutunza
taarifa za wageni.

Sambamba na hayo, Rais
Samia ameiwezesha TSC kufanya
jumla ya mikutano ya Tume kumi
(10) kati ya kumi (10) iliyopangwa;
Kamati za Wilaya 139 zilifanya
vikao vya kisheria 1,063 Kkati

ya vikao 1,390 vilivyopaswa
kufanyika kwa mujibu wa Sheria;
jumla ya wateja 10,682 walifika
ofisini na kupata huduma
zihusuzo masuala mbalimbali
yanayohusu utumishi wa walimu
yakiwemo ajira, mirathi, mikataba,
mashauri ya nidahamu na mafao.
Aidha, jumla ya malalamiko
5,440 yalipokelewa na
kushughulikiwa. Malalamiko
hayo yalihusu kupandishwa vyeo,
kubadilishiwa cheo, kuthibitishwa
kazini, mashauri ya nidhamu na
masuala ya mafao. Tume iliratibu
kikao cha Wadau (OR - lkulu, OR
— UTUMISHI, OR - TAMISEMI, CAG,
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Wizara ya Elimu na PSSSF)
kujadili changamoto mbalimbali
kuhusu Utumishi wa Walimu na
kutafuta ufumbuzi wa pamoja
kama Serikali;
Pamoja na

hayo, Tume

e

__HABARI /5

TSC YAPATA MAFANIKIO LUKUKI,

ya Utumishi wa Walimu kwa
kushirikiana na Mradi wa
World Vision Tanzania (WVT)
waliandaa kitini kitakachotumika
kufundishia Wakufunzi ngazi ya
Wilaya kwenye maeneo ambako
WVT wanaendesha shughuli zao.
Kitini hicho kina mada mbalimbali
zinazohusu Ajira, Maadili na
Maendeleo ya Mwalimu. Kwa
kuanzia, kwa kutumia Kkitini
hiki mafunzo yametolewa kwa
wakufunzi (TOT) kwenye ngazi ya
Wilaya katika Mikoa ya Shinyanga
(washiriki 48, kutoka Wilaya 6) na
Iringa (washiriki 19 kutoka Wilaya
2).
Hadi kufikia mwezi Machi, 2023
Tume ilikuwa imepokea jumla ya
rufaa 341 ambapo kati ya hizo,
rufaa 328 ziliwasilishwa katika
mikutano ya Tume, zikajadiliwa
na kutolewa uamuzi. Tume
ilipokea jumla ya nakala za rufaa
78 zilizokatwa kwa Rais. Kati ya
rufaa hizo mwenendo wa rufaa na
vielelezo vya rufaa 72 zimetumwa
kwa Rais na rufaa sita (6) zipo
kwenye hatua ya kuandaliwa
taarifa na mwenendo.

Mwonekano wa hatua iliyofikiwa katika mradi wa wenzi wa jengo la
Ofisi za TSC Makao Makuu unaofanyika katika eneo la Ndejengwa

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023
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Jumla yaWachambuzi wa rufaa
15 naWajumbe saba (7) wa Kamati
ya kupitia Rufaa walijengewa
uwezo kuhusu uchambuzi wa
rufaa zinazowasilishwa Tume
dhidi ya uamuzi wa Mamlaka za
Nidhamu na zinazokatwa kwa
Rais dhidi ya uamuzi wa Tume.
Mafunzo ya kuwajengea uwezo
Wajumbe wa Kamati ngazi ya
Wilaya yalifanyika kikanda kwa
Wilaya zote 139.

Katika usimamizi wa maadili
ya walimu nchini, Walimu 3,226
walifunguliwa  mashauri  ya
nidhamu ambapo utoro (1,936),
kughushi vyeti (646) mahusiano
ya kimapenzi (296), ulevi (120),
ubadhirifu (16) na ukaidi (212).
Kati ya Mashauri hayo, Mashauri
2,916 yalitolewa uamuzi na 310
yapo katika hatua mbalimbali za
kufanyiwa kazi ili kuhitimishwa.

Chini ya usimamizi na
maelekezo ya Rais Samia
Suluhu Hassan, TSC imeandaa

Mwongozo kwa ajili ya kuwasidia
Wakuu wa Shule kwa nafasi zao
za Mamlaka za Nidhamu ngazi ya
Shule kumesaidia kushughulikia
masuala ya walimu ngazi ya shule
na kurahisisha upatikanaji wa
huduma kwa walimu. Mwongozo
huo umesambazwa kwa Wakuu
wote wa Shule za Msingi na
Sekondari.

Rais Samia Suluhu Hassan
ameendelea kuiwekea  TSC
mazingira bora ya utendaji wa
kazi kwa kuiwezesha kununua
kiwanja kwa ajili ya ujenzi wa
ofisi za TSC Makao Makuu. Tume
ilingia Mkataba na Mkandarasi
SUMA JKT Construction Ltd kwa
ajili ya usanifu na ujenzi (design
and Build). Mkataba huu ni wa
miezi 18 ambapo unategemea
kukamilika Mwezi Juni, 2024.
Mkandarasi yupo eneo la ujenzi
na kazi inaendelea.

Ukweli ni kwamba hatuwezi
kuainisha mafanikio yote ya TSC

HABARI PICHANI

yaliyotokana na uongozi wa Mhe.
Rais Samia Suluhu Hassan lakini
jambo lingine ambalo litaendelea

kukumbukwa ni  kuiwezesha
TSC kufanya utafiti  kuhusu
kujitathmini  iwapo imeweza

kutekeleza majukumu yake kwa
mujibu wa Sheria ya Tume ya
Utumishi wa Walimu Sura 448.
Utafiti huo ulifanyika ambapo
jumlaya wahojiwa 788 walihojiwa
wakijumuisha walimu, Maofisa
Elimu, Wananchi, Asasi za Kiraia,
Waandishi wa Habari, Wabunge,
Maofisa kutoka Wizara ya Elimu
na OR - TAMISEMI.

Utafiti huo ulifanyika kwenye
Wilaya 22 katika Mikoa saba
(7) ya Tanzania Bara. Taarifa ya
Utafiti huo inaonesha kuwa kati
ya majukumu kumi na moja
(11) ambayo Tume ilikabidhiwa
kwa mujibu wa Sheria Sura 448,
yapo majukumu ambayo Tume
imeyatekeleza kwa asilimia zaidi
ya 50.

Rais Samia ameiweka TSC
kuwa miongoni mwa watekelezaji
wa shughuli za mradi wa
BOOST katika kipengele cha
Shule salama na usimamizi wa
Walimu. Kupitia mradi huo Tume
imepangiwa kupata kiasi cha

STC/SR/Th2

Mafunzo ya kutumia Mfumo wa Kielektroniki wa Tueme ya Utumishi wa Walimu (TSCMIS) yakiendelea.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023
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shilingi 3,416,853,760.00 kutoka
OR - TAMISEMI kwa mwaka
wa kwanza (2022/2023) wa
utekelezaji wa mradi ili kutekeleza
kazi mbalimbali.

Kazi zilizopangwa kutekelezwa
katika mradi huo ni kufanya
mapitio ya Kanuni za Maadili na
Utendaji Kazi katika Utumishi wa
Walimu, kuwajengea watumishi
wa Tume uwezo katika kutekeleza
majukumu ya Tume kwa kununua
magari 15, laptops 159 na vifaa
vingine vya TEHAMA na samani
za ofisi na kufanya mapitio
na kuhuisha Sheria na Kanuni
zinazosimamia  Utumishi  wa
Mwalimu kwa ajili ya kuandaa
Sera ya Kitaifa ya Mwalimu.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
(TAMISEMI), Angellah Famsine Kairuki (kushoto) akikabidhi tuzo
maalum kwa Katibu wa TSC, Paulina Nkwama kwa kufanikisha

Hadi Mwezi Machi, 2023
Tume imepokea kiasi cha shilingi
633,002,856.00 na katika fedha
hizo, shilingi  353,126,400.00
zimetumika kwa ajili ya kazi
zifuatazo; kufanya mapitio ya
Kanuni za Maadili na Utendaji
Kazi katika Utumishi wa Walimu,
kuwajengea uwezo Makatibu
wasaidizi 139 wa Wilaya juu ya
ufafanuzi huo, kufanya mapitio ya
Sheria na Kanuni zinazosimamia
Utumishi wa Mwalimu kwa ajili ya
kuandaaSerayaKitaifayaMwalimu
ambapo taarifa imeandaliwa
kwa ajili ya kuwasilishwa kwa
wadau, Mchakato wa ununuzi wa
magari 16, Laptop 159 na vifaa
vingine vya TEHAMA na samani

uundwagi wa Mfumo wa Kielektoniki wa Tume (TSCMIS).

unaendelea.

Rais Samia ameiwezesha TSC
kununua pikipiki 74 kwa ajili
ya ofisi za Wilaya. Pikipiki hizo
zimesaidia kwa kiasi kikubwa
watumishi wa TSC ngazi ya Wilaya
kuwafikia walimu na kutatua

changamoto mbalimbali kwa
wakati.

TSC imedhamiria kutoa
huduma bora ili  walimu

waweze kutimiza wajibu wao

wa kuwafundisha wanafunzi
kikamilifu,  hivyo itaendelea
kufanya jitihada  mbalimbali

ikiwemo matumizi ya Teknolojia
ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) ili kuhakikisha huduma
zinawafikia walimu kwa haraka
zaidi.

Rais Samia Suluhu Hassan
ameonesha mafanikio makubwa
katika kipindi kifupi cha uongozi
wake kwa kushughulikia
malamiko mbalimbali ya walimu,
moja ya malamiko makubwa
ilikuwa ni kutopandishwa vyeo
kwa muda mrefu, vilevile Rais
Samia ameboresha mazingira
ya kufundishia kwa kuongeza
vyumba vya madarasa, ununuzi
wa vitabu, ujenzi wa maabara
pamoja na ukarabati na ujenzi wa
shule.

Kutokana na juhudi hizo,
walimu  wana  wajibu wa
kumshukuru Rais Samia Suluhu
Hassan kwa moyo wake wa
kutanguliza maslahi ya watumishi
wa umma. Hivyo ni vyema
watumishi wa umma kufanya
kazi kwa bidii, ubunifu, weledi
na nidhamu ili Tanzania iendelee
kuwa na ustawi bora zaidi.

Hongera sana Mhe. Samia
Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Walimu
wana imani kubwa na wewe na
wataendelea kukuunga mkono,
kazi iendelee.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023
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Hongera

Mhe.Dkt. Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

MIAKA MIWILI YA
UONGOZI SHUPAVU

Mwenyekiti, Makamishna, Menejimenti

na Watumishi wote wa TSC tunampongeza
Rais Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan kwa
Kutimiza Miaka Miwili ya Uongozi Shupavu.

(f‘r’f'f? Tume Utumishi wa Walimu Tanzania & www.tsc.gotz

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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Wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan

Machi 19, 2021 - Machi, 19, 2021 J

#Sekta ya Elimu

Bajeti ya Tume imeendelea kuongezeka mfululizo
kutoka shilingi bilioni 14.773 hadi shilingi bilioni
15.654 kwa kipindi cha miaka hii miwili, ongezeko
hili imeendelea kuongeza ufanisi zaidi katika
utekelezaji wa majukumu na hasa katika kutoa
huduma kwa Walimu..

Shilingi milioni 175 zimetumika kuwajengea
uwezo Watumishi 58 wa Tume kwa kupata
mafunzo ya muda mrefu na mfupi lengo likiwa
ni kuiwezesha Tume kuwahudumia Walimu kwa
weledi na kuleta ufanisi zaidi.

O©® Tume Utumishi wa Walimu Tanzania & wwwiscgotz

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan J!

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Machi 19, 2021 - Machi 19, 2023

#Sekta ya Elimu

Walimu ambao ni zaidi ya asilimia 50 ya Watumishi
wote wa Umma pia wamenufaika na punguzo la
Kodi katika Mishahara yao kutoka asilimia tisa (9)

hadi asilimia nane (8) na hivyo kupunguza
mzigo wa kodi kwa Walimu.

Walimu wamenufaika na kupungua kwa Tozo ya
Thamani ya Elimu ya Juu

Walimu wamenufaika na kuongezeka kwa
ukomo wa umri wa wategemezi wanaonufaika
na Bima kutoka umri wa miaka 18 hadi 21.

0 Tume Utumishiwa Walimu Tanzania & wwwisc.gotz
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OFISI YA RAIS
TUME YA UTUMISHI
WA WALIMU (TSC)

MIAKA MIWILI YA
UONGOZI SHUPAVU

Wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Machi 19, 2021 - Machi 19, 2023

#Sekta ya Elimu

Jumla ya Walimu 16,749 wameagjiriwa ikiwa ni pamoja na kuwajengea
uwezo Walimu walioko kazini kuhusu Kanuni za Maadili na Utendaqji
Kazi wa Utumishi wa Walimu kulikoendana na kuandaliwa kwa
Kitabu cha Ufafanuzi wa Kanuni hizo ili kuongeza urahisi wa
uelewa wa Kanuni na kuwaepusha Walimu kujiingiza katika
Makosa ya Kinidhamu.

wanaowahudumia walimu wamepandishwa vyeo katika
Kipindi hiki cha Miaka Miwili ya Uongozi wa

I Jumla ya Walimu 161,458 na Watumishi wa Tume 436
Mama Daktari Samia Suluhu Hassan

Ujenzi wa Jengo la Ofisi la Makao Makuu ya Tume katika eneo la
Njedengwa - Jijini Dodoma wenye thamani ya shilingi bilioni 6.6
unaoendelea chini ya Mkandarasi SUMA-JKT na unatarajiwa
kukamilika ifikapo Juni, 2024.

#® Tume Utumishi wa Walimu Tanzania & wwwiscgotz
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OFISI YA RAIS
TUME YA UTUMISHI
WA WALIMU (TSC)

MIAKA MIWILI YA
UONGOZI SHUPAVU

Wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Machi 19, 2021 - Machi 19, 2023

#Sekta ya Elimu

Mfumo mpya wa TEHAMA ujulikanao kama ‘Teachers Service Commission
Management Information System - TSCMIS’' umejengwa kwa zaidi ya shilingi
milioni 600 kwa qjili ya kurahisisha na kuboresha kazi ya kushughulikia
Utumishi wa Walimu ikiwemo: Ajira za Walimu, Kuthibitisha Walimu
Kazini, Kupandisha Walimu Vyeo, Kubadilisha Walimu Vyeo, Kushughulikia
Mashauri ya Nidhamu ya Walimu na Maendeleo ya Walimu,

Katika kuboresha na kurahisisha zaidi hali ya utoaji huduma kwa Walimu nchini;

Serikali imenunua na kuzipatia Ofisi za Tume ya Utumishi wa Walimu ngazi
va Wilaya na Makao Makuu Magari 17, Pikipiki 81 na hivi sasa inanunua
Pikipiki nyingine 62, Kompyuta Mpakato (Laptops) 159, na vifaa vingine,

vyote vikiwa na thamani ya zaidi ya shilingi bilioni 3.38

Ujenzi na uzinduzi wa tovuti mpya ya Tume inayohudumia Watanzania
zaidi ya milioni 61 (Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2022) tofauti na ile ya awali
ilivokua na changamoto kadhaa na kuhudumia wadau wachache zaidi ya idadi hiyo.

®® Tume Utumishi wa Walimu Tanzania & wwwisc.gotz
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WA WALIMU (TSC)
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Wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Machi 19, 2021 - Machi, 19, 2023

#Sekta ya Elimu

Mafunzo kwa Wajumbe wa Kamati za Wilaya zote
139 yamefanyika kuwajengea uwezo ili kuwawezesha
kutekeleza majukumu yao kwa kuzingatia Sheria,
Kanuni na Taratibu za Utumishi wa Walimu na

Utumishi wa Umma ambapo pamoja na mambo
mengine, mafunzo hayo yalijikita zaidi katika
kuwaelimisha kuhusu taratibu bora za uendeshaji
wa mashauri nidhamu kwa Walimu.

Shule na Walimu Wakuu katika kusimamia
nidhamu ngazi ya shule uliandaliwa na
kusambazwa katika shule zote za Umma
nchini ili kuimarisha zaidi usimamizi
wa maadili

©® Tume Utumishi wa Walimu Tanzania & wwwiscgotz
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WAZIRI KAIRUKI ASISITIZA WALIMU KUTHAMINIWA
NA KUPATIWA MASLAHI YAO KWA WAKATI

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

(TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki akizungumsza wakati

wa ufunguzi wa Mkutano wa pili wa Baraza la Wafanyakazi la Tume

va Utumishi wa Walimu (TSC) kwa mwaka 2022/23 na Uzinduzi wa

Mfumo wa Kielektoniki wa Tume (TSCMIS). Uzinduzi huo umefanyika

Machi 16,2023 katka Ukumbi wa Matokeo wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi jijini Dodoma.

Na MwandishiWetu-Dodoma. wa kielektroniki wa Tume hiyo
aziriwa Nchi Ofisi
ya Rais Tawala
za Mikoa na
Serikali za Mitaa
(OR - TAMISEMI),

Mhe. Angellah Jamsine Kairuki

amesisitiza kuwa walimu

wanapaswa kuthaminiwa,
kuheshimiwa na  kupatiwa
maslahi yao kwa  wakati

ili waendelee kufundisha

wanafunzi kwa bidii, weledi na

uzalendo kwa lengo la kuongeza
kasi ya maendeleo katika sekta
ya elimu.

(TSCMIS) Machi 16, 2023 katika
Ukumbi wa Jengo la Tume ya
Taifa ya Uchaguzi jijini Dodoma.

Waziri huyo amesema
kuwa TSC ina wajibu mkubwa
kuhakikisha maslahi na utu wa
mwalimu unalindwa kwa nguvu
zote pamoja na kutoa hamasa
ili walimu waendelee kuwa na
morali wa kutekeleza majukumu
yao.

“Ni wajibu wenu kuhakikisha
kuwa maslahi ya mwalimu na
hadhi yake inalindwa kwa nguvu
zote. Tambueni kuwa mnao
wajibumkubwa katikakuwafanya
walimu wetu waweze kuleta
mabadiliko ya elimu bora nchini
kwa kuwahamasisha kutimiza
wajibu wao na kulinda maslahi
yao pamoja na kuwaondolea
kero na malalamiko yaliyo ndani
ya uwezo wenu,” amesema Waziri
Kairuki.

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Lazaro Komba akitoa neno la kumkaribisha

Waziri Kairuki ameyasema
hayo wakati akifungua Mkutano
wa Baraza la Wafanyakazi la Tume
ya Utumishi wa Walimu (TSC)
pamoja na kuzindua mfumo

Wazirt wa Nchi Ofist ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
(TAMISEMI), Angellah Famsine Kairuki ili afungue Mkutano wa
Baraza laWafanyakazila (TSC) kwa mwaka 2022/23 na Uzinduzi wa
Mfumo wa Kielektoniki wa Tume (TSCMIS), Machi 16, 2023 katika
Ukumbi wa Matokeo wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi jijini Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAZIRI KAIRUKI ASISITIZA WALIMU KUTHAMINIWA
NA KUPATIWA MASLAHI YAO KWA WAKATI

Pia, Waziri huyo amewataka
watumishi wa Tume hiyo
waliopo katika ngazi ya Wilaya
kushirikiana na Maafisa elimu wa
halmashauri na wathibiti ubora
wa elimu katika kuhudumia na
kuhamasisha walimu kutimiza

wajibu wao.
Kiongozi huyo ameogeza
kuwa Watumishi wa Tume

hiyo hawapaswi kukaa ofisini
kuwasubiri walimu badala yake
wafanye ziara shuleni mara
kwa mara ili kusikiliza kero na
malamiko ya walimu na kutafuta
ufumbuzi kwa wakati pamoja na
kuendelea kutoa elimu juu ya
Sheria, Kanununi na Maadili ya
kazi hiyo.

Pamoja na hayo, Waziri Kairuki
ameipongeza TSC kwa kufanya
kazi kwa bidii katika kuhakikisha
walimu wanapata maslahi yao
pamoja na kuwasaidia kutekeleza
majukumu yao kwa kuzingatia

oy
G
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa (TAMISEMD), Angellah Fasmine
Kairuki akibonyeza kitufe kuzindua Mfumo wa
Kielektoniki wa Tume (TSCMIS). Uzinduzi huo
umefanyika leo Machi 16,2023 katnka Ukumbi
wa Matokeo wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi jijini

Dodoma.

Muwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi la Tume ya Utumishi wa Walimu

(TSC) ambaye pia ni Katibu Mrtendaji wa Tume hiyo, Paulina Mkwama

akizungumza wakari wa ufunguzi huo wa Baraza Machi 16, 2023 jijimi
Dodoma.

miiko ya kazi hiyo kitu ambacho
kimesaidia ~ kupungua  kwa
malalamiko pamoja na kuimarika
kwa nidhamu ya walimu.

Waziri ameongeza
amefanya ziara na
na walimu katika
mbalimbali ambapo
miongoni mwa malalamiko
yaliyowasilishwa kwake ni baadhi

kuwa
kuongea
maeneo
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ya walimu kucheleweshwa
kubadilishiwa  Muundo wa
Utumishi, kutopandishwa

madaraja/cheo kwa wakati na
kupandishwa daraja la aina moja

(kujirudia).
Alisema baada ya kupokea
madai hayo alilagiza TSC

kufanya uchambuzi wa kina na
kuwasilisha kwake malalamiko

WY
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RN R AR

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Angellah Fasmine
Kairuki (kushoto) akikabidhi tuzo maalum kwa

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama kwa kufanikisha
uundwayi wa Mfumo wa Kielektoniki wa Tume

(TSCMIS).

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAZIRI KAIRUKI ASISITIZA WALIMU KUTHAMINIWA
NA KUPATIWA MASLAHI YAO KWA WAKATI

ya walimu wote yanayohusiana
na masuala ya maendeleo ya
utumishi wao ambapo alipokea
taarifa hiyo ambayo inaendelea
kufanyiwa kazi ili kuona namna
ya kuondoa changamoto hizo.
“Hivi karibuni nilifanya ziara

katika baadhi ya mikoa na
kuongea na walimu. Walimu
waliwasilisha  kwangu  kero

kubwa wanazokabiliana nazo
ikiwa ni pamoja na baadhi
ya walimu kucheleweshwa
kubadilishiva  Muundo wa
Utumishi, kutopandishwa
madaraja/cheo  kwa  wakati,
kupandishwa daraja la aina moja
(kujirudia) tofauti na matarajio
yao. Nililagiza Tume kufuatilia
kwenye Tange za walimu ili
kuwabaini walimu hao.”
“Nawapongeza sana kwa
kufanyia kazi maelekezo yangu
kwa wakati na kuwezesha
taarifa za uchambuzi wa madai
hayo ya walimu yanawasilishwa
kwenye mamlaka zinazohusika
na linaendelea kufanyiwa kazi,”

Baadhi ya washiriki kartka hafla ya ufunguzi wa Mkutano wa Baraza la
Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa Mfumo wa Kielektoniki wa TSC
(TSCMIS). Hafla hiyo ilifanyika Machi 16, 2023 jijini Dodoma.

amesema Waziri Kairuki.

Akizungumzia kuhusu
ujenzi wa Jengo la Ofisi ya TSC
Makao Makuu, Waziri Kairuki
amemtaka Mkandarasi, SUMA
JKT kuhakikisha ujenzi wa Jengo
hilo unakamilika kwa wakati
na kwa ubora unaohitajika ili
kuisaidia TSC kupata eneo la ofisi
kwa kuwa kwa sasa inakabiliwa
na changamoto ya upungufu
mkubwa wa vyumba vya ofisi
huku akiielekeza TSC kufanya
ufuatiliaji wa mara kwa mara
kuhakikisha maendeleo ya ujenzi
huo yanaendana na mpango
kazi uliopo kwenye mkataba wa
ujenzi huo.

“lli kufanikisha ukamilishaji
wa Ujenzi wa Ofisi hizi kwa
wakati, hakikisheni mnafanya
ufuatiliaji na tathimini ya ujenzi
wa Mkandarasi huyu kila baada
ya mwezi na kunijulisha kila
hatua iliyofikiwa na endapo kuna
changamoto zinazojitokeza ili
tuchukue hatua za kutatua bila
kuchelewa,” alielekeza Waziri

huyo.
Akitoa neno la kumkaribisha
Waziri Kairuki, Mwenyekiti

wa Baraza la Wafanyakazi wa
TSC ambaye pia ni Katibu
wa Tume hiyo, Mwl. Paulina
Nkwama amesema katika
kipindi cha uongozi wa awamu
ya sita watumishi wa umma
wamekuwa wakipandishwa
vyeo kwa mfululizo ambapo
Walimu 160,888 walipandishwa
vyeo kwa mkupuo na walimu
20,032 waliojiendeleza
wamebadilishiwa cheo kwa
kipindi cha miaka  miwili
mfululizo 2020/21 na 2021/22.

Aliongeza  kuwa  walimu
wameendelea  kunufaika na
juhudi za Serikali kutokana na
kulipwa malimbikizo ya madai
mbalimbali ya mishahara na
yasiyo ya mishahara, kuajiri
walimu 14,949 (2020/21) na 9,800
(2021/22), kuweka punguzo la
kodi kutoka asilimia 9 hadi 8 na
kuondoa tozo ya thamani ya
elimuya juu pamoja na kuongeza
umri wa wategemezi wa Bima
kutoka miaka 18 hadi 21.

Mwl. Nkwama alisema kuwa
pamoja na ufinyu wa Bajeti, katika
kipindi cha miaka sita (6) tangu
ilipoanza kutekeleza majukumu
yake mwezi Julai, 2016 hadi
kufikia mwezi Julai, 2022, Tume

hiyo imefanikiwa kutekeleza
majukumu mbalimbali.
“Tume iliratibu na

kushughulikia  masuala  ya
kiutumishi ya Walimu ambapo
Walimu 43,322 waliajiriwa
na kusajiliwa sawa na asilimia

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAZIRI KAIRUKI ASISITIZA WALIMU KUTHAMINIWA
NA KUPATIWA MASLAHI YAO KWA WAKATI

43,322 walioajiriwa;  Walimu
250,905 walipandishwa cheo;
Walimu 22,456 walibadilishwa
cheo baada ya kujiendeleza
kielimu; Walimu 30,773
waliandikiwa vibali vya kustaafu
kazi; Mafao ya Walimu 2,282
yanayohusu Pensheni, Mirathi
na Mikataba yalishughulikiwa na
Tume na kulipwa na Hazina.”

“Tume ilitoa uamuzi
wa mashauri  ya nidhamu
11,396 (98.8%) kati ya 11,529
yaliyoanzishwa. Katika makosa
yaliyotendwa, kosa la utoro
limeongoza kwa kuwa na walimu
7,579 (66.5%), makosa mengine
ambayo ni pamoja na uzembe 56,
ulevi 89, mahusiano ya kimapenzi
na wanafunzi 328, kughushi
1,438 na mengineyo vyalikuwa
na 33.5%. Aidha, hadi sasa Tume
imefanikiwa kutolea uamuzi
rufaa za Walimu 1038 (95.7%)
kati ya 1,074 zilizopokelewa.
Rufaa 36 zilizobaki zipo kwenye
hatua ya maandalizi ili ziweze
kuhitimishwa katika Mkutano wa
Tume utakaofanyika mwishoni
mwa mwezi Machi, 2023,"alisema
MwI. Nkwama.

Pamoja na kufungua Mkutano
huo wa Baraza la Wafanyakazi,
Waziri Kairuki alizindua mfumo
wa Kielektoniki wa Tume hiyo
(TSCMIS)  ambao  unalenga

kurahisisha utekelezaji !

wa majukumu yake katika i, 3=
kuwahudumia walimu ambapo T
baada ya uzinduzi huo, mfumo ./ "“IHHi.;a
utaanza kutumika katika

e i Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
il:l.shughulllﬂa Tf‘isuala |\I7\;V\1§mo (TAMISEMI), Angellah Fasmine Kairuki akikabidhi zawadi kwa warumishi
J.Ira na sajill vY.a alimu, - g staafu wa TSC wakari wa wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa Baraza
Nidhamu, Ukokotoaji wa Mafao j; Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa Mfumo wa Kielektoniki wa TSC
na Usajili wa wageni. (TSCMIS) Machi 16, 2023 jijini Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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Waziri wa Nchi Ofist ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Agellah Fasmine Kairuki
(katikari kwa waliokaa), Mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba (wa pili kutoka kulia), Katibu wa TSC,
Muwl. Paulina Nkwama (wa pili kutoka kushoto) katika picha ya pamoja na Menejimenti ya TSC wakati wa
ufunguzi wa Mkutano wa Baraza la Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa Mfumo wa Kielektoniki wa TSC

(TSCMIS) Machi 16, 2023 jijint Dodoma.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Sertkali za Mitaa (TAMISEMI), Agellah Fasmine
Kairuki (katikari kwa waliokaa), Mwenyekiti wa
TSC, Prof. Willy Komba (wa pili kutoka kulia),
Kanbu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama (wa pili
kutoka kushoro) katika picha ya pamoja na viongozi
wa TUGHE wakan wa ufunguzi wa Mkutano wa
Baraza la Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa

Mfumo wa Kielektoniki wa TSC (TSCMIS) Machi

16, 2023 jipini Dodoma.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Sertkali za Mitaa (TAMISEMI), Agellah Fasmine
Kairuki (katikati kwa waliokaa), Muwenyekiti wa
TSC, Prof.Willy Komba (wa pili kutoka kulia), Katibu
wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama (wa pili kutoka
kushoto) kantka picha ya pamoja na wajumbe wa
Baraza la Wafanyakazi la TSC wakati wa ufunguzi
wa Mkutano wa Baraza hilo na uzinduzi wa Mfumo
wa Kielektoniki wa TSC (TSCMIS) Machi 16, 2023

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WATUMISHI WA TSC PAMOJA NA WASTAAFU

Picha mbalimbali za watumishi wa Tume ya Utumishi wa Walimu pamoja na watumishi wastaafu wa Tume
hiyo wakati wa hafla ya kuwaaga wastaafu iliyofanyika Machi 16, 2023 katika Ukumbi wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi jijini Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023



SHUTI
Y( 1 7)Y Tsc

___HABARI /20

SERIKALI INAFANYA JITIHADA KUBWA KUTATUA
CHANGAMOTO ZA WALIMU: NAIBU WAZIRI NDEJEMBI

Na.MwandishiWetu-Dodoma.

aibu Waziri wa Nchi,

Ofisi ya Rais Tawala za

Mikoa na Serikali za

Mitaa (OR - TAMISEMI),

Mhe. Deogratius
Ndejembi amesema  Serikali
inafanya jitihada kubwa kuleta
mageuzi katika sekta ya elimu
ikiwa ni pamoja na kuondoa
kero na malalamiko mbalimbali
yanayowakabili ~ walimu na
kuboresha mazingira ya
kufundishia ili walimu watekeleze
majukumu yao katika mazingira
ya amani na utulivu.

Naibu Waziri ametoa kauli hiyo
Machi 9, 2023 alipokutana na
Menejimenti ya TSC ikiwa ni ziara
yake ya kwanza katika Tume hiyo
tangu alipoteuliwa kushika nafasi
ya Naibu Waziri OR - TAMISEMi
hivi karibuni ambapo amesema
dhamira ya serikali ni kuona

walimu wote wanatatuliwa kero
zao ili watekeleze majukumu yao
kwa amani na utulivu.

Amesema kutokana na juhudi
hizo za kuboresha mazingira

ya walimu, ni muhimu kwa TSC
kuendelea kuhakikisha walimu
wanapata huduma bora ili
waongeze ari katika kuhudumia
wanafunzi kwa kuwa walimu
wasipokuwa na moyo wa
kufundisha Taifa litarudi nyuma
kimaendeleo.

“Sote ni mashuhuda kuwa
Serikali inafanya kazi kubwa
katika kuhakikisha walimu
wanatekeleza wajibu wao
wakiwa katika mazingira mazuri.
Ukiangalia katika kipindi cha
miaka miwili ya uongozi wa
Rais Samia zile kero kubwa za
walimu ikiwemo kutopandishwa
madaraja amezimaliza. Hivyo, TSC
kama chombo kinachosimamia
utumishi wa walimu ni lazima

muendelee  kuongeza juhudi
katika  kutatua changomoto
zilizobaki,”  amesema Mhe.
Ndejembi.

Pamoja na hayo, Kiongozi huyo
amesema Rais Samia anatambua
umuhimu na kazi kubwa
inayofanywa na Tume hiyo kwa
walimu, ndiyo maana ameruhusu
miradi ya ujenzi wa jengo la Ofisi,

Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za

Mikoa na Serikali za Mitaa (OR — TAMISEMI),

Mhe. Deogratius Ndejembi (kushoto) akipokea ua

kutoka kwa mrumishi wa TSC, Enid Geofrey wakati

alipofanya ziara ya kuwjitambulisha katika ofisi za

TSC Machi 9, 2023. Pichani, kaukar: ni Kubu wa
TSC, Mwl. Paulina Nkwama.

ujenzi wa Mfumo wa kielektoniki
wa kurahisisha utoaji huduma
kwa walimu na miradi mingine
ya wadau maendeleo kuisaidia
kufanyika ili kuifanya TSC iimarike
na kushughulikia walimu kwa
ufanisi zaidi.

Akihitimisha hotuba yake fupi,
Mhe. Ndejembi amesema kuwa
atafanya kazi kwa ushirikiano wa
karibu na TSC na kueleza kuwa
kwake milango iko wazi muda
wote kwa kiongozi anayehitaji
kuonana nae kwa lengo la
kushauriana masuala mbalimbali
kwa ajili ya maslahi ya walimu.

\Akimkaribisha Naibu
Waziri huyo ili azungumze na
Menejimenti ya Tume hiyo,
Katibu wa TSC, Mwl. Paulina
Nkwama ameeleza kuwa Tume
hiyo inatekeleza miradi miwili
kwa fedha za ndani na mradi wa
BOOST unaofadhiliwa na Benki ya
Dunia kwa fedha za nje.

Akifafanua miradi hiyo
Nkwama alisema, kupitia fedha za
ndani TSC inatekeleza ujenzi wa
jengo lake la Utawala la Ofisi ya
Makao Makuu ambapo shughuli

NaibuWaziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa (OR — TAMISEMI), Mhe.
Deogratius Ndejembt (kushoto) akipokea mnyaraka
mbalimbali za TSC kutoka wa Katbu wa TSC,
Muwl. Paulina Nkwama wakati alipofanya ziara ya
kujitambulisha katika ofisi za TSC Machi 9, 2023.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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SERIKALI INAFANYA JITIHADA KUBWA KUTATUA

CHANGAMOTO ZA WALIMU: NAIBU WAZIRI NDEJEMBI
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Kanbu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama akizungumza
Jambo wakati wa kikao cha NaibuWaziri wa Nchi, Ofisi  Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za

va Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR

— TAMISEMI na Wakurugezi wa TSC kilichofanyika

wakart Naibu Waziri huyo alpofanya ziara ya
kujitambulisha katika ofisi za TSC Machi 9, 2023.

za ujenzi zinaendelea kupitia kwa
mkandarasi SUMA JKT.
Amemweleza Naibu waziri
huyo kuwa mradi mwingine ni
Ujenzi wa Mfumo wa Kielektroniki
ujulikanao kama Teachers’ Service
Commission Management
Information System (TSC-MIS)
ambaoumekamilikakatikaawamu
ya kwanza huku ukijumuisha
moduli sita ambazo zinajumuisha
Usimamizi wa Mashauri,
Usimamizi wa Rufaa, Msaada kwa
Wateja na Malalamiko, Uratibu wa
Wageni, Ajira na Usajili pamoja na
Usimamizi wa Mafao na Mirathi.

Akizungumzia mradi  wa
BOOST, Mwl. Nkwama amesema
katika kipindi cha nusu mwaka
(Julai — Desemba, 2022) TSC
ilipokea fedha za mradi huo
kutoka Ofisi ya Rais TAMISEMI

kiasi cha shilingi 633,002,856
kati ya shilingi 3,416,853,760
zilizoidhinishwa kwa ajili ya

TSC kwa mwaka wa kwanza
(2022/2023) wa utekelezaji wa
mradi.

“Kwa mwaka huu mradi wa
BOOST unawezesha kutekeleza
kazi mbalimbali ikiwemo; Kufanya
mapitio ya Kanuni za Maadili na

Mikoa na Serikali za Mitaa (OR — TAMISEMI),
Mhe. Deogratius Ndejembi akizungumsza katika kikao

na Menejimenti ya TSC wakati alipofanya ziara ya
kujitambulisha katika ofisi za TSC Machi 9, 2023.

Utendaji kazi katika Utumishi
wa Walimu, kununua magari 15,
laptops 159 na vifaa vingine vya
TEHAMA pamoja na kufanya
mapitio na kuhuisha Sheria
zinazosimamia  Utumishi wa
Mwalimu kwa ajiliya kuandaa Sera
ya kitaifa ya Mwalimu,”amesema.

Nkwama amehitimisha kwa
kumshukuru Rais Samia kwa
jitihada zake katika kuwahudumia
walimu pamoja Ofisi ya Rais
TAMISEMI kwa ushirikiano
wanauonesha kwa TSC katika
utekelezaji wa majukumu ya
utumishi wa walimu.

SR

T
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NaibuWaziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR —TAMISEMI) , Mhe. Deogratius

Ndejembi akisalimiana wa watumishi wa TSC wakati alipofanya ziara ya kujitambulisha karka ofisi za TSC
Machi 9, 2023.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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DKT. MSONDE AONGOZA KIKAO CHA KUPITIA MAPENDEKEZO
YA MAPITIO YA SHERIA MBALIMBALI ZINAZOHUSU WALIMU

| %

Naibu Kanbu Mkuu Ofisi ya Rais TAMISEMI > =
anayeshughulikia elimu, Dkt. Charles Msonde (kulia)
akiongoza  kikao  kilichowahusisha wajumbe wa
Menejimenti ya TSC kwa lengo la kupitia mapendekezo
ya mapitio ya sheria na kanuni mbalimbali zinazohusu
walimu. Kikao hicho kilifanyika hivi karibuni katika
Ofisi za TSC Makao Makuu Dodoma. Pembeni yake ni
Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama.

MPkurugenzi wa Kitengo cha Huduma za Sheria wa

TSC, Wakili Richard Odongo akiwasilisha muhtasari wa

mapendekezo ya mapitio ya sheria na kanuni mbalimbali

zinazohusu walimu katika kikao kilichoongozwa na Naibu

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais TAMISEMI anayeshughulikia

elimu, Dkt. Charles Msonde kilichofanyika katika Ofist za
TSC Makao Makuu Dodoma hivi karibuni.

Naibu Kanbu Mkuu Ofisi ya Rais TAMISEMI

anayeshughulikia elimu, Dkt. Charles Msonde (kushoto)

akiongoza kikao kilichohusisha Menejimenti ya TSC

kwa lengo la kupitia mapendekezo ya mapitio ya sheria Kikao kilichoawakunanisha wajumbe wa Menejimenti

na kanuni mbalimbali zinazohusu walimu. Kikao hicho ya TSC kwa lengo la kupitia mapendekezo ya mapitio ya

kilifanytka hivi karibuni kattka Ofisi za TSC Makao sheria na kanuni mbalimbali zinazohusu walimu kikiwa
Makuu Dodoma. kinaendelea.

L)

Kikao kilichoawakunanisha wajumbe wa Menejiment:

yva TSC kwa lengo la kupitia mapendekezo ya mapitio ya Kanbu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama (kulia)

sheria na kanuni mbalimbali zinazohusu walimu kikiwa akizungumza jambo na Mkurugenzi wa Ajira Maadili na
kinaendelea. Maendeleo ya Walimu, Bibi Fatuma Iddi Muya.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Mhe. Angellah Famsine
Kairuki (wa pili kutoka kushoto) akizungumsza jambo
na Muwanyekiti wa Baraza la Wafanyakazi la Tume ya
Utumishi wa Walimu (TSC) ambaye pia ni Kanbu wa
TSC, Mwl. Paulina Nkwama (wa kwanza kushoto)
na Mwenyekiti wa Tume hiyo, Prof. Willy Komba (wa
pili kutoka kulia) pamoja na Katibu wa Baraza hilo,
Laurence Chankan mara baada ya ufunguzi wa Baraza
hilo uliofanyika Machi 16, 2023 jijini Dodoma.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Mhe. Angellah Famsine
Kairuki (Kaukari) akimsikiliza Mwanyekiti wa Baraza
la Wafanyakazi la Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC)
ambaye pia mi Kattbu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama
mara baada ya ufunguzi wa Baraza hilo uliofanyika
Machi 16, 2023 jijini Dodoma. Wa kwanza upande wa
kulia mi Mwenyekiti wa Tume hiyo, Prof. Willy Komba.

MPkurugenzi wa Huduma za Sheria wa TSC, Wakili

Richard Odongo akitoa mada kuhusu Maadili ya
Utumishi wa Umma wakati wa Mkutano wa Baraza la

Wafanyakazi la TSC uliofanyika Machi 16, 2023 jijini

Dodoma.

Mkuu wa Kitego cha Mipango Ufuanliaji na Tathmini
wa TSC, Evodia Pangani akitoa taarifa ya utekelezaji
wa majukumu ya TSC wakati wa Mkutano wa Baraza
la Wafanyakazi la TSC uliofanyika Machi 16, 2023 jiyini
Dodoma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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MPkEuu wa Kitego cha TEHAMA wa TSC, Kainda Ndasa

akitoa maelezo mafupt ya Mfumo wa Kielektroniki wa '

Tume ya Utumishi wa Walimu (TSCMIS) kwa Waziri wa Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali

Nchi Ofist ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa za Mitaa (TAMISEMI), Mhe. Angellah Famsine Kairuki

(TAMISEMI), Mhe. Angellah Famsine Kairuki (hayupo (Katikari) akumba wimbo wa Mshikamano wakati wa

pichant) wakari wa hafla ya uzinduzi wa mfumo huo Ufunguzi wa Mkutano wa Baraza laWafanyakazi la TSC
uliofanyitka Machi 16, 2023 jijint Dodoma. uliofanyitka Machi 16, 2023 jijint Dodoma.
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WAZIRI KAIRUKI AONGOZA KIKAO KUPITIA RANDAMA YA TSC

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na "“
Serikali za Mitaa (OR —TAMISEMI), Angellah Kairuki
(kushoto) akiongoza kikao cha kupitia Mpango na Bajeti
va Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) ya mwaka wa
fedha 2023/2024. Kikao hicho kilifanyika hivi karibuni
kattka Ukumbt wa Ofisi za OR — TAMISEMI Dodoma
na kulihusisha Menejimenti ya Taasisi zote zilizo chini ya
Ofisi hiyo.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama akiwasilisha taarifa ya
Mpango na Bajeti ya TSC ya mwaka wa fedha 2023/2024 =
katika kikao kilichofanyika hivi karibuni kikiongozwa Kikao cha kupitia Mpango na Bajeti ya Tume ya Utumishi
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na waWalimu (TSC) ya mwaka wa fedha 2023/2024 kikiwa
Serikali za Mitaa (OR —TAMISEMI), Angellah Kairuki. kinaendelea.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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Tume ya Utumishi wa Walmu (TSC) Wilaya ya

Ngorongoro kwa kushirikiana na Idara ya Elimu Msingi

wilayani hapo imetembelea shule ya msingi Arashi, na

kuongea na walimu juu ya ufafanuzi wa kanuni za

maadili ya utumishi wa walimu. Pichani ni Kaimu Katibu

Msaidizi wa TSC Ngorongoro, Rachel Mziray (wa pili

kutoka kulia mstari wa mbele) pamoja na walimu wa
shule hiyo.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Ngorongoro, Rachel Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Ngorongoro, Rachel
Mziray (wa tatu kutoka kulia mstari wa mbele) pamoja Mziray akiongea na wanafunzi wa darasa la tatu wa shule
na walimu wa shule ya Msingi Ormanie wakati wa ziara ya Msingi Ormanie wakati alipofanya ziara shuleni hapo
yake kartka shule hiyo iliyofanyika hivi karibuni. hivi karibuni.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) APRILI 2023
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MKANDARASI WA UJENZI WA JENGO LA TSC, SUMA JKT ATAKIWA
KUONGEZA NGUVUKAZ| KUKAMILISHA MRADI KWA WAKATI

Naibu Wazirt wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (OR — TAMISEMI), Mhe. Deogratius Ndejembi (katikati)

unapotekelezwa mradi wa wjenzi wa jengo la Ofisi za TSC Makao
Makuu. Katika ziara hiyo iliyofanyika Machi 9, 2023 Naibu Wazir:
huyo aliambatana na Mejejimenti ya TSC.

Na Mwandishi wetu - Dodoma. ya kufanya ili utekelezaji wa mradi
huu uendane na mpango kazi
aibu Waziri wa Nchi,
Ofisi ya Rais Tawala za
Mikoa na Serikali za
Mitaa (OR-TAMISEMI),
Mhe. Deogratius

Ndejembi amemtaka Mkandarasi,

Kwa mujibu wa mpango kazi
ilitakiwa wakati huu mmefikia
asilimia 16 ya utekelezaji wa

mliokubaliana kwenye mkataba.

mradi, lakini hadi sasa bado mpo
nyuma. Ongezeni nguvukazi ili
kuharakisha ujenzi kwa kuwa
tunataka kila hatua iendane na
mpango kazi wetu na hatimae
mradi ukamilike kwa wakati
uliopangwa bila kuongeza muda,”
amesema Naibu Waziri huyo.

Aliongeza kuwa, ujenzi wa
jengo hilo ni muhimu sana kwa
kuwa kwa sasa TSC inafanya
kazi katika mazingira magumu
kutokana na upungufu wa
vyumba vya ofisi kwa ajili ya
watumishi na uhifadhi wa nyaraka
mbalimbali za walimu, hivyo
ujenzi huo unatakiwa ukamilike
kwa wakati ili kuondokana na
adha hiyo.

“Mazingira wanayofanyia kazi
TSC kwa sasa hayaendani na
uzito wa majukumu waliyonayo,
wanakabiliwa  na  upungufu
mkubwa wa vyumba vya ofisi
za watumishi na vyumba vya
kutunzia nyaraka mbalimbali.
Hivyo, tunawategemea sana

SUMA JKT anayejenga jengo

la Ofisi ya Tume ya Utumishi
wa Walimu (TSC) kuongeza
nguvukazi ili kuhakikisha mradi
huo unakamilika kwa wakati.
Mhe. Ndejembi ameyasema
hayo Machi 9, 2023 alipofanya
ziara ya kukagua maendeleo
ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya
TSC Makao Makuu katika eneo
la Ndejengwa jiji Dodoma

ambapo alibaini kuwa mradi huo
upo nyuma ikilinganishwa na
mpango kazi wa utekelezi wa kazi
hiyo.

“Hapa ni lazima muone namna

Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali
za Mitaa (OR — TAMISEMI), Mhe. Deogratius Ndejembi akitoa
maelekezo kwa Mkandarasi wa ujenzi wa jengo la Ofisi za TSC Makao

Makuu, SUMA JKT wakati wa ziara yake katika eneo la mradi,
Ndejengwa jijini Dodoma Machi 9, 2023.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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MKANDARASI WA UJENZI WA JENGO LA TSC, SUMA JKT ATAKIWA
KUONGEZA NGUVUKAZ| KUKAMILISHA MRADI KWA WAKATI

Msimamizi wa Mradi kutoka SUMA FKT, May. Samwel Fambo

(mwenye sare za jeshi) akitoa maelezo kwa Naibu Waziri wa Nchi OR
— TAMISEMI, Mhe. Deogratius Ndejembi kuhusu maendeleo ya mradi
wa ujenzi wa jengo la Ofisi za TSC Makao Makuu katika eneo la

katika eneo hilo Macht 9, 2023.

mkamilishe mradi huu kwa wakati
ili tuwaondolee adha ya kufanya
kazi katika mazingira magumu,’
amesema.

Kutokana na hali hiyo, Naibu
Waziri huyo alisema kwamba
atafanya ziara katika mradi
huo kila baada ya miezi mitatu

ili  kuhakikisha ujenzi huo

unafanyika kwa kasi na viwango
vinavyotakiwa kwa mujibu wa
mkataba.

Akizungumza kuhusu sababu

ya mradi huo kuwa nyuma ya
mpango kazi, Msimamizi wa Mradi
kutoka SUMA JKT, Maj. Samwel
Jambo amesema kuwa wakati wa
kuchimba mashimo ya nguzo za
jengo walikuta mwamba mgumu
ambao ulilazimu kutafuta vifaa
vya ziada kwa ajili ya kuutoboa,
hivyo kupunguza kasi ya ujenzi
huo.

Hata hivyo, msimamizi huyo
amesema kuwa wamepokea
maelekezo ya Naibu Waziri na

watayafanyia kazi kwa haraka
ili  kuhakikisha ujenzi huo
unaendana na mpango kazi wa
mkataba na hivyo kufanya mradi
ukamilike kwa wakati.

Naye Katibu wa TSC, Mwl.
Paulina Nkwama amesema ujenzi
ukikamilika utasaidia Tume kutoa
huduma kwa walimu kwa ufanisi
zaidi huku akieleza kuwa ana
imani kuwa mkandarasi huyo
atakamilisha kazi kwa wakati.

“Mhe. Naibu Waziri sisi TSC
tuna imaini kuwa walichokisema
wenzetu SUMA JKT watakwenda
kukitekeleza. Kwa kweli tangu
tumeanza mradi huu tunakwenda
nao vizuri, tunaamini kwamba
watakamilisha kwa wakati ili
tuweze kuhudumia walimu wetu
kwa ufanisi zaidi,” amesema Mwl.
Nkwama.

Mradi huo unaogharimu kiasi
cha shilingi  6,499,982,353.03
ambao unatekelezwa kwa kipindi
cha miezi 18 umeanza Desemba
6, 2022 na utakamilika ifikapo
Juni 2, 2024. TSC tayari imelipa
kiasi cha shilingi 500,000,000
ikiwa ni malipo ya wali ya kuanza
utekelezaji wa mradi huo.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAPONGEZWA KWA
KUFANYA KAZI KWA BIDII

atibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama

akiongea na walimu wa Wilaya ya Kalambo Machi 23, 2023 wilayani

hapo kwa lengo la kuwaelimishi juu ya masuala mbalimbali ya urumishi
wa walimu.

Na Mwandishi wetu - Kalambo.

atibu wa Tume
ya Utumishi wa
Walimu (TSC), Mwl.
Paulina Nkwama

mewapongeza walimu
wa Wilaya ya Kalambo kwa
jitihada wanazofanya katika kutoa
huduma bora kwa wanafunzi na

kukuza maendeleo ya sekta ya
elimu nchini.

Ameotoa pongezi hizo Machi
23, 2023 katika kikao chake na
baadhi ya walimu wa Wilaya ya
Kalambo ambapo Katibu huyo
yupo Wilayani hapo kwa ajili ya
kushiriki mafunzo ya utumiaji wa
Mfumo wa Kielektroniki wa Tume
ya Utumishi wa Walimu (TSCMIS)
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WALIMU WILAYANI KALAMBO

yanayofanyika katika chuo cha
Ualimu, Sumbawanga kwa siku
tatu, Machi 21 - 23, 2023 huku
yakihusisha watumishi wa TSC
kutoka wilaya za Mikoa ya Katavi,
Rukwa na Kigoma.

Alieleza kuwa Serikali
inatambua kazi kubwa
inayofanywa na walimu na hivyo
imeendelea kuboresha mazingira
ya utendaji kazi ili waendelee
kutekeleza majukumu yao kwa
amani na utulivu zaidi lengo
likiwa wanafunzi wanapata elimu
inayotarajiwa.

“Tunawapongeza kwa kazi
nzuri mnayoifanya kwa kuendelea
kufundisha  wanafunzi  wetu
kwa bidii, weledi na uzalendo.
Utendaji wenu mzuri wa kazi
ni moja ya njia kuhakikisha
Taifa letu linapiga hatua zaidi
kimaendeleo hususan katika
sekta ya elimu. Tunawashukuru
sana na tunawaomba muendelee
na moyo huo wa kufanya kazi kwa
moyo wa kujituma ili tuendelee
kuinua taaluma katika Wilaya ya
Kalambo na Taifa kwa ujumla,’
alisema Nkwama.

Nkwama aliongeza kuwa
Serikali ya Awamu vya Sita
imeendelea  kufanya  juhudi

mbalimbali kuboresha utendaji

Baadhi ya Walimu wa Halmashaurt ya Wilaya ya Kalambo wakimsikiliza Katibu wa TSC katika kikao
kilichofanytka Machi 23, 2023 wilayani Kalambo.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WALIMU WILAYANI KALAMBO
WAPONGEZWA KWA
KUFANYA KAZI KWA BIDII

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina

Nkwama (wa kwanza kushoto) akiwa katika mazungumzo na Kaimu

MPkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo, Bw.

SundayWambura. Upande wa kushoto ni Mkurugenzi wa Ajira Maadili
na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Bt Fatuma Muya.

kazi wa walimu ikiwa ni pamoja
na kuanzisha mifumo mbalimbali
ya kielektroniki kurahisisha utoaji
wa huduma, kulipa madeni ya
walimu, kupandisha madaraja,
kubadilisha cheo walioiendeleza
kielimu, kugawa vishkwambi kwa
walimu, ujenzi wa vyumba vya
madarasa, maabara na nyumba za
walimu, punguzo la kodi kwenye
mishahara ya watumishi wa
umma pamoja utoaji wa mafunzo
mbalimbali kwa walimu.
“Tunapaswa tumuunge mkono
Rais wetu kwa kuwa amefanya
na anaendelea kufanya mambo
mengi mazuri kwa ajili yetu sisi
walimu. Fedha nyingi ambazo
zimeelekezwa katika sekta vya
elimu zinapaswa zitoe matokeo
chanya kwa manufaa ya Taifa
kwa ujumla, hivyo walimu ndio
tuna wajibu kuhakikisha nguvu
zote  zilizoelekezwa  kwenye
sekta hii zinaleta mafanikio
yanayokusudiwa,” alisema.
Akizungumzia kuhusu mfumo

wa TSCMIS Nkwama alisema
utarahisisha utoaji wa huduma
kwani kupitia simu ya mkononi
mwalimu ataweza kuwasilisha
hoja zake na zikafanyiwa kazi
kwa wakati na kupata mrejesho
bila kutoka kwenye kituo chake
cha kazi, hivyo itasaidia walimu
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kutulia shuleni na kufundisha
badala ya kutumia muda wa
kufundisha kwenye ofisi nyingine
kutafuta huduma.

Pamoja na Mafunzo na
Kikao hicho, Katibu wa Tume na
Ujumbe wake walitembelea Ofisi
ya Uthibiti Ubora wa Shule katika
Wilaya hiyo na kuzungumza na
watendaji wa Ofisi hiyo kuhusu
Majukumu ya Tume ya Utumishi
wa Walimu na namna ya Kufanya
kazi pamoja na ofisi hiyo katika
kuwahudumia walimu.

Vilevile kiongozi huyo
alitembelea Ofisi ya TSC Wilaya
ya Kalambo baada ya kutembelea
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
wa Halmashauri ya Wilaya ya
Kalambo ambapo alimshukuru
Mkurugenzi huyo kwa kuipatia
Tume vyumba vitatu vya Ofisi
katika Jengo jipya la Utawala kwa
ajili ya utekelezaji wa shughuli
zake.

Baada ya kazi, Katibu na
ujumbe wake walitembelea
vivutio vya Utalii wa ndani

ambavyo ni Maporomoko ya maji
ya Kalambo, Fukwe na bandari ya
ziwa Tanganyika eneo la Kasanga
- Kalambo, Rukwa.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina
Nkwama (katikati mstari wa mbele) akiwa katika picha ya pamoja
na watumishi wa ofist ya Mthibiti Ubora wa Shule wa Halmashauri ya

Wilaya ya Kalambo. Wa kwanza upande wa kulia ni Mkurugenzi wa
Ajira Maadili na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Bi Fatuma Muya.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama akifanya utalii wa ndani kwa
kutembelea maporomoko ya maji ya Kalambo.
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WAZIRI KAIRUKI ATOA VYETI NA TUZO KWA
WALIOHUSIKA NA UJENZI WA MFUMO WA TSCMIS
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Picha mbalimbali za Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Angela Kairuki

akikabidhi vyeti na tuzo kwa watumishi mbalimbali waliohusika katika kutengeneza Mfumo wa Kielektoniki wa Tume ya

Utumishi wa Walimu (TSCMIS). Hayo yalifanyaka wakati wa uzinduzi wa mfumo huo uliofanyika Machi 16, 2023 jiyini
Dodoma.
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WAZIRI KAIRUKI ATOA VYETI NA TUZO KWA
WALIOHUSIKA NA UJENZI WA MFUMO WA TSCMIS
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Picha mbalimbali za Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Angela Kairuki

akikabidhi vyeti na tuzo kwa watumishi mbalimbali waliohusika katika kutengeneza Mfumo wa Kielektoniki wa Tume ya

Utumishi wa Walimu (TSCMIS). Hayo yalifanyaka wakati wa uzinduzi wa mfumo huo uliofanyika Machi 16, 2023 jiyini
Dodoma.
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WALIMU UKEREWE WATAKIWA KULINDA HADHI YA
UALIMU KABLA NA BAADA YA KUHITIMISHA UTUMISHI WAO

Picha ya pamoja ya Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Ukerewe, Mwl.
Stephen M. Kushoka na walimu walioshiriki kikao kazi cha kuelimisha walimu
Juu ya Kanuni za Maadili na Utendaji kazi katika Utumishi wa Umma.

Na Mwandishi wetu - Ukerewe.

aimu Katibu Msaidizi wa
TSC Wilaya ya Ukerewe,
Mwl. Stephen M. Kushoka
ametakata walimu
wilayani hapo kulinda

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Ukerewe,
Muwl. Stephen M. Kushoka akiongea na wanafunzi wakati
wa kikao kazi cha cha kuelimisha walimu juu ya Kanuni
za Maadili na Utendagi kazi karika Utumishi wa Umma.

hadhi na heshima ya utumishi
wa walimu kabla na baada ya
kustaafu kazi hiyo.

Kushona ameyasema hayo
tarehe 15.03.2023 wakati wa kikao
kazi kilichowahusisha walimu 60
kutoka katika shule sita za msingi

na moja ya sekondari kilicholenga
kutoa elimu juu ya kanuni za
maadili na utendaji kazi katika
utumishi wa walimu.

Alisema mwalimu ni mfano wa
kuigwa ambapo jamiiinategemea
kujifunza mambo mengi kutoka
kwake hivyo, hata kama mwalimu
amestaafu hanabudi kuhakikisha
anaendelea  kujiheshimu il
kuendelea kuwa chachu ya
maadili katika jamii.

“Mwalimu anayelinda taaluma
yake ni sawa na Mwalimu
anayelinda hadhi na heshima
yake mwenyewe na Mwalimu
wa namna hii ataheshimiwa

na Wanafunzi wake lakini pia
jamii  nzima inayomzunguka
itamuheshimu wakiwemo,”
alisema.

Aidha, Kaimu Katibu Msaidizi
huyoaliwatakaWalimukujiepusha
na mikopo umiza badala yake
wakope kwenye taasisi za kibenki
za zinazotambuliwa na Serikali ili
kulinda hadhi na taaluma yao.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Ukerewe,
Muwl. Stephen M. Kushoka akiongea na wanafunzi wakati
wa kikao kazi cha cha kuelimisha walimu juu ya Kanuni
za Maadili na Utendaji kazi kattka Utumishi wa Umma.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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WAJUMBE BARAZA LA WAFANYAKAZI WATEMBELEA
UJEZI WA OFISI ZA TSC NJEDENGWA, DODOMA
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hiyo ilifanyitka Machi 16, 2023 wakati wa Mkutano wa Baraza la Wafanyakazi.
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MRADI WA BOOST WAIWEZESHA TSC KUANZA
MWALIMU

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl.
Paulina Nkwama akifungua kikao kazi kikao kazi cha
kupitia andiko la rasimu ya mapendekezo ya kuhuisha

sheria na kanuni zote zinazohusu mzunguko wa mwalimu
kilichofanyika Machi 1 — 3, 2023 myjini Morogoro.

Kiongozi wa timu ya wataalamu walioandaa andiko la
rasimu ya mapendekezo ya kuhuisha sheria na kanuni
zote zinazohusu mzunguko wa mwalimu ambaye pia ni
Mkurugenzi wa Huduma za Sheria wa TSC, Richard
Odongo akitoa maneno ya utangulizi kuhusu kazi hiyo ya
kupitia sheria na kanuni zinazohusu walimu.

Na Mwandishi wetu -
Morogoro.

ume ya Utumishi wa

Walimu (TSC) imeanza

mchakato wa kupitia

sheria na kanuni zote

Zinazomsimamia
mwalimu ili kufanya maboresho
katika kumhudumia mwalimu
kwa ufanisi zaidi.

na timu ya wataalamu wa sheria,
elimu na usimamizi wa rasilimali
watu baada ya kupitia sheria
hizo, Katibu wa Tume ya Utumishi
wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina
Nkwama alisema kazi hiyo
inafanyika kwa ufadhili wa Benki
ya Dunia kupitia mradi wa BOOST
ambao  unafadhili  shughuli
mbalimbali za elimu nchini.

Kikao kazi hicho kinaikutanisha

hadi 3, 2023 katika ukumbi wa
Mahakama mjini Morogoro.

Mwl. Nkwama amefafanua
kuwa mradi wa BOOST una afua
nane (8) na moja ya afua hizo ni
Shule Salama ambapo TSC ni
miongoni mwa wanufaika kwa
kuwezeshwa kuandaa miongozo
na nyaraka mbalimbali za
kusimamia utumishi wa walimu,
kutoa mafunzo kuhusu masuala

katika kikao
rasimu ya

Akizungumza
kazi cha kupitia
mapendekezo

yaliyoandaliwa

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl.
Paulina Nkwama akifungua kikao kazi kikao kazi cha
kupinia andiko la rasimu ya mapendekezo ya kuhuisha
sheria na kanuni zote zinazohusu mzunguko wa mwalimu
kinachofanytka Machi 1 — 3, 2023 myini Morogoro.
Pichani, kushoto mi Mkurugenzi wa Huduma za Sheria
TSC,Wakili Richard Odongo na kulia ni Mkurugenzi wa
Ajira Maadili na Maendeleo ya Walimu TSC, Fatuma
Muya.

Menejimeti ya TSC na timu ya
wataalamu hao na kilifanyika
kwa siku tatu kuanzia Machi 1

mbalimbali ya walimu, kununua
vitendea kazi ikiwemo magari na
kompyuta.

Washiriki wa Kikao Kazi cha kupitia rasimu ya mapitio
va Sheria na Kanuni zote zinazumhusu wmwalimu
wakiendelea na kikao.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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MRADI WA BOOST WAIWEZESHA TSC KUANZA
KUPITIA SHERIA ZOTE ZINAZOMGUSA MWALIMU

Ameongeza kuwa shughuli
mbalimbali  zinazofanywa na
Serikali kwa ufadhili wa mradi
huo ni matokeo ya jitihada za
Rais Samia Suluhu Hassan katika
kutafuta wadau wa maendeleo
kwa ajili ya kuleta mageuzi
katika sekta ya elimu kwa lengo
la kumfanya mwalimu aweze
kutoa huduma bora ya kuwalea
wanafunzi katika nyanja zote
kama ilivyokusudiwa.

“Tupo hapa kwa ajili ya
kufanya mapitio ya mapendekezo
yanayotokana na kazi

inayoendelea kufanyika ya kupitia
sheria mbalimbali zinazomgusa
mwalimu na utumishi wake kwa
ujumla. Haya yote tunayafanya

kwa lengo la kutafuta njia nzuri
itakayomfanya mwalimu aifurahie
kazi yake na atekeleze majukumu
yake kwa amani, utulivu na ufanisi
zaidi,” amesema.

Katibu huyo aliweka wazi
kuwa maboresho mbalimbali
yanayofanyika kwenye sekta
ya elimu yanalenga kuifanya
Tanzania kuwa nchi inayotoa
elimu bora kitaifa na kimataifa,
na mtoto anapomaliza elimu
yake aweze kukabiliana na
changamoto binafsi, mazingira
yanayomzunguka, na kuweza
kushindana katika soko la ajira
kimataifa.

Naye kiongozi wa wataalamu
walioandaa andiko la rasimu

ya mapendekezo hayo ambaye
pia ni Mkurugenzi wa Huduma
za Sheria wa TSC, Wakili Richard
Odongo alisema kuwa timu
hiyo ilipitia Sheria na Kanuni
zote zinazomhusu mwalimu na
kutoa mapendekezo yanayohitaji
kufanyiwa kazi ili kuongeza tija
katika kumhudumia mwalimu.
Timu hiyoilihusisha wataalamu
kutoka Ofisi ya Rais lkulu, Ofisi ya
Rais Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora,
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa, Wizara ya Elimu
na Mafunzo ya Ufundi, Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali,
Chuo Kikuu cha Dodoma pamoja
na Tume ya Utumishi wa Walimu.

Washiriki wa Kikao Kazi cha kupitia rasimu ya mapitio ya Sheria na Kanuni zote zinazumhusu mwalimu wakiendelea

na kikao.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA,
UTAWALA, ELIMU NA UTAFITI

Muwenyekiti wa Kamari ya Fedha Utawala Elimu na Utafiti
yva TSC, Kamishna Assela Luena (karikari) akiongoza
kikao cha Kamati hiyo kilichofanyika hivi karibuni katika
ofisi za TSC Makao Makuu Dodoma. Upande wa kulia

Muwenyekiti wa Kamati ya Fedha Utawala Elimu na
Urafiti ya TSC, Kamishna Assela Luena akiongoza kikao
cha kamati hiyo kilichofanyika hivi karibuni katika ofisi Kikao cha Kamati ya Fedha Utawala Elimu na Utafiti ya
za TSC Makao Makuu Dodoma. TSC kikiwa kinaendelea.
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Picha mbalimbali za Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Angela
Kairuki akikabidhi zawadi kwa warumishi wa staafu wa TSC wakar wa wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa Baraza
la Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa Mfumo wa Kielektoniki wa TSC (TSCMIS) Machi 16, 2023 jijini Dodoma.
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Picha mbalimbali za Wazirt wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Angela
Kairuki akikabidhi zawadi kwa warumishi wa staafu wa TSC wakari wa wakatt wa ufunguzi wa Mkutano wa Baraza
la Wafanyakazi la TSC na uzinduzi wa Mfumo wa Kielektoniki wa TSC (TSCMIS) Machi 16, 2023 jijini Dodoma.
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WAZIRI JAFO AWATAKA WADAU
WA ELIMU KISARAWE KUONGEZA
UWEKEZAJI KWENYE ELIMU

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu

wa Rais anayeshughulikia mazingira

ambaye pia ni Mbunge wa Fimbo la
Kisarawe Mhe. Selemani Fafo.

Na Mwandishi wetu - Kisarawe.

aziri  wa Nchi
Ofisi ya Makamu
wa Rais
anayeshughulikia
Muungano na
Mazingira, Mhe. Selemani Saidi
Jafo amewataka wadau wa

Elimu katika Wilaya ya Kisarawe
kutumia rasilimali za kutosha ili
kuwekeza katika elimu kwa nia ya
kupata wataalamu watakaoweza
kusimamia rasilimali na fursa
zinazopatikana hapa nchini.
Waziri Jafo ambaye pia ni
Mbunge wa jimbo la Kisarawe
aliyasema hayo Machi 7, 2023
katika ukumbi wa shule ya
sekondari Minaki wilayani hapa,
alipokuwa  akizungumza na
wadau wa Elimu wa Halmashauri
ya wilaya ya Kisarawe ambapo
aliwapongeza wadau wa elimu
wakiwemo TSC, Mkurugenzi,
Wakuu wa Idara za Elimu, walimu

na wadau wengine kwa kazi nzuri
wanayoifanya ya kufundisha kiasi
kwamba wameweza kuongeza
ufaulu kutoka asilimia 85 hadi 87
kwa darasa la saba kwa matokeo
ya mwaka 2022.

Alisema kuwa kwa upande wa
sekondari ufaulu kwa kidato cha
nne haukushuka wala kupanda
huku matokeo ya kidato sita
ufaulu ukiwa ni asilimia 98.8 kwa
mwaka 2022.

“Matokeo haya yana nafuu
kulinganisha na hali ilivyokuwa
huko nyuma. Hivyo ninawasihi
muendelee kufanya kazi kwa bidii,
weledi na uzalendo ili Wilaya yetu
iendelee kufanya vizuri katika
sekta ya elimu na sekta nyingine,’
alisema Waziri Jafo.

Kwa lengo la kupata matokeo
chanya zaidi, waziri Jafo alisisitiza
umuhimu wa kuimarisha

mahusiano kati ya walimu, wazazi

MPkuu wa Wilaya ya Kisarawe, Mhe.
Faruma Nyangasa akizungumza
katika kikao cha wadau wa Elimu wa
Wilaya ya Kisarawe kilichofanyika
hivi karibuni wilayani hapo.

na wanafunzi ambapo alisema
kukiwa na upendo na umoja
matokeo yatakuwa mazuri zaidi.
Alitolea mfano wa baadhi ya
shule zenye hosteli kwa ajili ya
wanafunzi kukaa hapo lakini kwa
sababu ya kukosekana umoja huo,
baadhi ya wanafunzi wanapanga
vyumba mtaani badala ya kuishi
katika mabweni yaliyojengwa
kwa ajili yao.

Awali, Mkuu wa idara ya elimu
ya awali na msingi Bi. Hadija
Mwinuka, aliwasilisha taarifa
ya tathimini ya hali ya elimu ya
wilaya hiyo kwa mwaka 2023
ambapo alisema uandikishaji

wa wanafunzi wa darasa la awali
ulifikia asilimia 139 huku darasa la
kwanza ilifikia asilimia 113 huku
upande wa sekondari walioripoti
shuleni kwa Kidato cha Kwanza
walifikia asilimia 91.

Mshirtki wa kikao cha wadau wa

Elimu wa Wilaya ya Kisarawe akitoa

maoni yake wakati wa kikao hicho

kilichofanyika wilayani hapo hivi
karibuni.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)

APRILI 2023



S/HUTI
Y TSC

WAZIRI KAIRUKI AIPONGEZA TSC KWA
UWAJIJIBIKAJI, ATEMBELEA MRADI WA
UJENZI WA OFISI ZA TUME

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-
TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki (kushoto) akipokea nyaraka
mbalimbali zinazoongoza utekelezaji wa majukumu ya TSC kutoka kwa

mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba Machi 31, 2023 jijini Dodoma.

Na Mwandishi Wetu - Dodoma.

aziri wa Nchi Ofisi

ya Rais Tawala
za Mikoa na
Serikali za Mitaa

(OR-TAMISEMI),
Mhe. Angellah Jasmine Kairuki
ameipongeza Tume ya Utumishi
wa Walimu (TSC) kwa kuendelea
kusimamia Ajira, Maadili na
Maendeleo ya walimu na kuitaka
kuendeleza ari hiyo ili kuendelea
kuboresha mazingira ya ujifunzaji
na ufundishaji nchini.

Waziri Kairuki ametoa
pongezi hizo tarehe 31 Machi
2023 alipotembelea Mkutano
wa Tume uliokuwa unafanyika
katika ukumbi wa Tume ya Taifa
kwa lengo la kujionea namna
Tume hiyo inavyoendesha vikao
vyake katika kuamua masuala
mbalimbali ya walimu ambapo
ziara hiyo iliambatana na ukaguzi

wa Nchi

Waziri
Tawala za Mikoa na Serikali za

Ofist ya Rais

Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe.
Angellah Fasmine Kairuki (kulia)
na Katibu wa TSC, Mwl. Paulina
Nkwama  wakionesha  nyaraka
mbalimbali zinazoongoza utekelezaji
wa majukumu ya TSC wakar Waziri
Kairuki alipotembelea Mkutano cha
Tume Machi 31,2023 kattka Ukumbi
wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi jijini
Dodoma.

wa ujenzi wa Jengo la Utawala
la Tume hiyo unaofanyika katika

“Ninawapongeza Makamishna
pamoja na watendaji wote
wa Tume hii kwa namna
mnavyotekeleza majukumu ya
kuwahudumia walimu. Sote ni
mashahidi kuwa kazi mnayoifanya
inaonekana na tunaona walimu
wetu wamekuwa na utulivu
na wanaendelea kufanya kazi
kwa kujituma. Ninawasihi
tuendelee kufanya kazi kwa
bidii na kutatua changamoto za
walimu ili waendelee kuwa na
ari ya kufundisha watoto wetu,’
amesema Kairuki

Pamoja na pongezi hizo,
Waziri Kairuki ameitaka TSC
kuendelea kuongeza ubunifu

katika utendaji kazi kwa kujifunza
kwa Taasisi za ndani na nje ya
nchi zinazotekeleza majukumu
yanayoendana na ya TSC pamoja
na kuendelea kuwajengea uwezo
watumishi ili kuongeza ufanisi
wa utendaji kazi katika kutoa
huduma kwa walimu.

“Kwa jinsi nilivyowasikiliza
ninaona kuna vitu mnaweza
kuviboresha ili kuongeza ubora
wa kazi yenu. Mnaweza kwenda
kujifunza namna mahakama
wanavyoendesha masuala ya
kesi ili nanyi muone namna
mnavyoweza kuboresha
uendeshaji wa mashauri ya
nidhamu. Pia, mnaweza kuangalia
vyombo vinavyosimamia walimu
katika nchi zingine muone ni kipi
mnaweza kujifunza. Ni muhimu
pia muone namna ya kuwajengea
uwezo watumishi hususan namna
ya kuchukua dondoo na kuandaa
hansadi kwa ajili ya kumbukumbu
na rejea,”amesema.
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WAZIRI KAIRUKI AIPONGEZA TSC KWA
UWAJIJIBIKAJI, ATEMBELEA MRADI WA
UJENZI WA OFISI ZA TUME

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-
TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki (kushoto) akiwa katika
mazungumzo na Muwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba Machi 31, 2023

Kuhusu changamoto
mbalimbali zinazoikabili Tume
hiyo ikiwemo ufinyu wa bajeti,
upungufu wa watumishi,
upungufu na uchakavu wa ofisi za
Wilaya, Waziri ameahidi kuzifanyia
kazi kwa kuwasiliana na mamlaka
zingine zinazohusika ili kupata
ufumbuzi wake kwa haraka.

Baada ya kutembelea
utekelezaji wa ujenzi wa jengo
la Utawala la TSC, Kairuki
ameipongeza SUMA JKT kwa
utekelezaji wa mradi huo huku
akiwataka kuongeza kasi il
kuendana na mpango kazi wa wa
utekelezaji wa mradi.

Katika mradi huo ambao
umefikia asilimia nane (8) ya
utekelezaji wake, kazi mbalimbali
zimefanyika ikiwemo ukusanyaji
wa vifaa na mabhitaji ya kazi,
uchimbaji wa mashimo 84 ya
msingi na umwagaji wa zege
la awali, ufungaji wa chuma
za msingi na chuma za nguzo
pamoja na umwagaji wa zege la

msingi wa nguzo.

Kairuki amesema kuwa
jengo hilo ni lazima likamilike
katika kipindi  kilichopangwa
na kusisitiza kuwa ataendelea
kufanya ziara za mara kwa mara ili

kuona kasi ya utekelezaji wa kazi
hiyo.

“Mnafanya kazi nzuri lakini
inabidi muongeze kasi zaidi
kwa kuwa bado mko nyuma
ikilinganishwa na mpango kazi,
ninajuamnao uwezowakuongeza
nguvu kazi ili kasi ya ujenzi
iongezeke. Jengo hili ni muhimu
sana kwa TSC kwani hawana
mazingira mazuri ya kufanyia kazi
kitu ambacho kinaathiri utendaji
wao wa kazi. Tunatamani jengo
hili likamilike ili walimu wetu
waweze kuhudumiwa vizuri zaidi,’
alisema Waziri Kairuki.

Awali, akitoa neno la
kumkaribisha Waziri huyo,
Mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy
Komba alieleza kuwa katika
kipindi cha miaka mitatu Tume
imefanikiwa kutoa uamuzi wa
rufaa za Walimu 509 (91.1%)
kati ya 559 sawa na asilimia
91.1, kupandisha vyeo Walimu
160,888 na  kuwabadilishia
vyeo Walimu 20,032 baada ya

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-
TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki akiwa katika kikao na
Makamishna wa TSC Machi 31, 2023 jijini Dodoma.
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WAZIRI KAIRUKI AIPONGEZA TSC KWA
UWAJIJIBIKAJI, ATEMBELEA MRADI WA
UJENZI WA OFISI ZA TUME

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-

TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki akipitia myaraka wakati

Mkutano wa Tume ukiwa unaendelea kujadili rufaa za walimu Machi 31,
2023 jijini Dodoma.

Mkutano wa Tume ukiwa unaendelea kujadili rufaa za walimu ambapo
Wazirt wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-
TAMISEMID), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki alihudhuria mkutano Machi
31, 2023 kuona namna rufaa za walimu zinavyoendeshwa. Mkutano huo
ultfanyika kattka Ukumbi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi jijini Dodoma.

kujiendeleza kielimu, kupandisha
vyeo watumishi wa Tume 304

za walimu 24,749 pamoja na
kuratibu uthibitisho wa Walimu

kazini ni ajira ya Julai, 2022 ambao
wanatarajiwa kuthibitishwa kazini
Julai, 2023.

Aidha Imesema TSC
imekamilisha ujenzi wa Mfumo
wa Kielektroniki ujulikanao kama
(Teachers Service Commission
Information Management
System (TSC-MIS), kusimamamia
upatikanaji wa kiwanja kwa ajili
ya ujenzi wa Ofisi za Tume Makao
Makuu, ambapo Tume ilinunua
kiwanja hicho kutoka ofisi za Jiji
la Dodoma pamoja na kuandaa
ufafanuzi wa Kanuni za Maadili
ya Utendaji kazi katika Utumishi
wa Walimu, jukumu ambalo
Tume imelitekeleza kwa mujibu
wa Kifungu Na.5(x) cha Sheria ya
Tume Sura 448.

Naye Katibu wa TSC, Mwl.
Paulina Nkwama amemshukuru
Waziri  huyo kutokana na
ushirikiano wake kwa Tume hiyo
kitu ambacho kimewezesha bajeti
ya Tume kuendelea kupanda na
ameahidi kuwa wataendelea
kutekeleza majukumu yao kwa
weledi, ufanisi na uzalendo ili
kuhakikisha wanafunzi wanapata
elimu iliyokusudiwa.

“Kupitia jitihada zako Mhe.
Waziri  tumeongezwa  bajeti
kutoka shilingi 14,773,473,000.00
mwaka wa fedha wa
2020/2021 hadi kufikia shilingi
17,203,948,000 kwa mwaka wa
fedha wa 2023/2024 sawa na
ongezeko la asilimia 14.1. Pia
tunamshukuru Mhe. Rais pamoja
na Ofisi yako kwa kutujumuisha
kwenye miradi mbalimbali ya
maendeleo ambayo kwa kiasi
kikubwa inatusaidia kuongeza

na kuwabadilishia cheo/kazi 14,949 (60.4%) kati ya 24,749 ufanisi katika utoaji wa huduma
watumishi 24 waliojiendeleza walioajiriwa ambapo walimu kwa walimu wetu,” amesema
kielimu, kuratibu na kusajili ajira 9,800 ambao hawajathibitishwa Nkwama.
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MkPEutano wa Tume ukiwa unaendelea kujadili rufaa za walimu ambapo Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za

Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine Kairuki alihudhuria mkutano huo Machi

31, 2023 kuona namna rufaa za walimu zinavyoendeshwa. Mkutano huo ulifanyika kattka Ukumbi wa Tume ya Taifa
va Uchaguzi jijini Dodoma.

Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe. Angellah Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali
Fasmine Kairuki (katikati) akiwa katika picha ya pamoja za Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine
na Makamishna, Wajumbe wa Menejimenti pamoja Kairuki (wa tatu kutoka kushoto) akitoa maelekezo kwa
na baadhi ya Watumishi wa TSC wakati alipotembelea Mkandarasi wa Fengo la Ofisi ya TSC Makao Makuu,
mkutano wa Tume Machi 31, 2023 jiyjini Dodoma. SUMA JKT alipotembelea mradi huo Machi 31, 2023.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali

za Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe. Angellah Fasmine — -

Kairuki (mwenye kofia ya njano) akipokea maelezo juuya Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na

maendeleo ya ujenzi wa Ofisi za TSC kutoka kwa mmoja Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI), Mhe. Angellah

wa watendaji wa Kampuni ya SUMA FKT ambayo ndiyo Fasmine Kairuki akiendelea kukagua mradi wa ujenzi wa
mkandarasi mradi huo. Ofist ya TSC Makao Makuu Machi 31, 2023.
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TSC YAENDESHA MAFUNZO YA TSCMIS

Na Mwandishi wetu - Tanga.

ukiendelea kuadhimisha
Siku 730 za Mhe. Rais
Samia Suluhu Hassan
madarakani na baada
ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais
- Tawala za mikoa na Serikali
za Mitaa (TAMISEMI), Mhe.
Angellah Jasmine Kairuki (Mb)
Machi 16, 2023 kuzindua Mfumo
wa Kielektroniki wa Tume ya
Utumishi wa Walimu (TSCMIS)
na kuanza kutumika rasmi kwa
ajili ya kushughulikia mnyororo
mzima wa Utumishi wa Walimu
wa Shule za Msingi na Sekondari
nchini waliopo katika Utumishi
wa Umma;
Ofisi ya Rais - Tume vya
Utumishi wa Walimu (TSC), Machi
21, 2023 iliendesha mafunzo

kwa Watumishi wa TSC ngazi ya
Wilaya kwenye Mikoa Nane (8)
ukiacha mmoja (Dodoma) ambao
ulishapata mafunzo hayo chini ya
ufadhili wa Programu ya Shule
Bora (SB); Pwani, Tanga, Rukwa,
Katavi, Kigoma, Mara, Simiyu na
Singida inayoendelea sasa.
Pichani ni  Washiriki wa
mafunzo hayo kutoka Ofisiza TSC
Mikoa mbalimbali wakiwa katika
mafunzo yanayofanyika katika
vituo vitatu, Kituo cha Korogwe
kinachohusisha Mikoa ya Tanga
na Pwani, kituo kingine cha
Sumbawanga  kilichojumuisha
mikoa ya Rukwa, Katavi na
Kigoma na kituo cha Bunda
kilichojumuisha mikoa ya Mara,
Simiyu na Singida. Kwa vituo
vyote vitatu jumla ya Washiriki
86 walihudhuria mafunzo hayo.

Mafunzo hayo vyalifanyika kwa
siku nne kuanzia Machi 21 hadi
24,2023.

Mfumo huu mpya wa
TEHAMA ujulikanao kama
‘Teachers Service Commission

Management Information System
- TSCMIS" umejengwa kwa zaidi
ya shilingi milioni 600 kwa ajili ya
kurahisisha na kuboresha kazi ya
kushughulikia mnyororo mzima
wa Utumishi wa Walimu ikiwemo:
Ajira za Walimu, Kuthibitisha
Walimu  Kazini, Kupandisha
Walimu Vyeo, Kubadilisha Walimu
Vyeo, Mirathi na Pensheni,
Malalamiko ya Walimu, Usajili wa
Wageni pamoja na kushughulikia
Mashauri ya Nidhamu na Rufaa za
ya Walimu.
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Picha mbalimbali za mikutano ya Tume ya Utumishi wa Walimu TSC Wilaya ya Bukombe iliyolenga kuwajengea uwezo

walimu wa Kata ya Uyovu na Busonzo juu ya Kanuni za Maadili na Utendayi kazi katka Utumishi wa Walimu ambapo

zaili ya Walimu 300 walifikiwa. Ziara hizo zilifanyitka Machi, 2023 ambao Maafisa Elimu wa Halmashaurt ya Wilaya ya
Bukombe walishuriki ziara hizo.
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Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (katikati) akiwa katika picha ya pamoja

na washiriki na wawezeshaji wa mafunzo Mfumo wa Kielektoniki wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSCMIS)

wanawake. Mafunzo hayo yamefanyika hivi karibuni wiayani Sumbawanga. Pichani, wa kwanza upande wa kulia ni
MPEurugenzi wa Ajira Maadili na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Fatuma Muya.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl.

Paulina Nkwama (katikati mstari wa mbele) akiwa Paulina Nkwama (katkati mstari wa mbele) akiwa

katika picha ya pamoja na washiriki wa mafunzo ya katika picha ya pamoja na washiriki wa TSCMIS kutoka
TSCMIS kutoka Wilaya za Mkoa wa Rukwa. Wilaya za Mkoa wa Sumbawanga.

PO

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Muwl.

Paulina Nkwama (kushoto) akiwa katika picha ya

pamoja na Wartumishi wa Shule Bora Mkoa wa Rukwa Kanibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Muwl.

Bw. Mjfwimi Malinzanga (katikati) na Bi. Chabe Paulina Nkwama (katkati mstari wa mbele) akiwa

Mbulinyingi. Mradi wa Shule Bora ndio unaogharamia katika picha ya pamoja na washiriki wa TSCMIS kutoka
uendeshayi wa mafunzo ya TSCMIS. Wilaya za Mkoa wa Katavi.
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NKWAMA AWATAKA WATUMISHI SUMBAWANGA KUONGEZA
JUHUDI KATIKA KUWAHUDUMIA WALIMU ILI KULETA TIJA

Na Mwandishi Wetu -
Sumbawanga.

atibu wa Tume ya Utumishi

wa Walimu, Mwl. Paulina
Mbena Nkwama, ndc;
amewataka Watumishi

wa Ofisi ya Rais - Tume ya
Utumishi wa Walimu (TSC) Wilayani
Sumbawanga, kufanya kazi kwa
maarifa na juhudi kubwa katika
kuwahudumia Walimui ili kuleta tija
na ufanisi katika utoaji elimu kwa
wanafunzi ndani ya Manispaa ya
Sumbawanga.
Aliyasema
akizungumza
Tume katika
katika ziara

hayo hivi karibuni
na Watumishi wa
Wilaya hiyo akiwa
yake ya kawaida
ya Ufuatiliaji wa Utekelezaji wa
Majukumu ya Tume Wilayani
iliyoendana na ushiriki wa Mafunzo
ya Mfumo wa Kielektroniki wa Tume
ya Utumishi wa Walimu (TSCMIS),
yanayofanyika Wilayani hapo kwa
siku nne kuanzia Machi 21 hadi 24,
2023 na kuhudhuriwa na Washitiri
24 kutoka Ofisi za Wilaya za TSC
Mkoa wa Rukwa, Katavi na Kigoma
huku pia yakiendelea katika vituo
vingine viwili; Chuo cha Ualimu
Korogwe chenye jumla ya Washiriki
30 kutoka Ofisi za TSC Wilaya zote
za Mkoa wa Pwani na Tanga na
kituo cha Bunda kinachojumuisha
Mikoa ya Mara, Simiyu na Singida
chenye jumla ya Washitiri 32
kufanya jumla ya Washitiri 86 kwa
vituo vyote vitatu kwa ufadhili wa
Wadau wa Maendeleo chini ya
Mradi unaofadhiliwa na Program
ya Shule Bora (SB).

Katibu huyo wa Tume Mwl.
Nkwama alisema, “Mfumo huu
mpya wa TEHAMA ujulikanao kama
‘Teachers  Service Commission
Management Information System
- TSCMIS" umejengwa kwa zaidi
ya shilingi milioni 600 kwa ajili ya
kurahisisha na kuboresha kazi ya
kushughulikia mnyororo mzima
wa Utumishi wa Walimu ikiwemo:
Ajira  za Walimu, Kuthibitisha
Walimu Kazini, Kupandisha Walimu

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (wa
tatu kuroka kulia) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa TSC wa
Wilaya ya Kalambo. Wa tatu kutoka kushoto ni Mkurugenzi wa Ajira Maadili
na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Bi Fatuma Muya na wa kwanza kutok
kushoro ni Kaimu Katibi Msaidizi wa TSC Sumbawanga, Stmon Simbugile.

Vyeo, Kubadilisha Walimu Vyeo,
Mirathi na Pensheni, Malalamiko ya
Walimu, Usajili wa Wageni pamoja
na kushughulikia Mashauri ya
Nidhamuna MaendeleoyaWallmu”

Alisema kuwa TSC ni chombo
cha kuwahudumia Walimu
ambacho kimeundwa kwa mujibu
wa Sheria Sura 448 na huduma hiyo
hutolewa kwenye maeneo makuu
matatu ambayo yanahusisha; Ajira
ya Mwalimu, Maadiliya Mwalimu na
Maendeleo ya Mwalimu kwa ujumla
ikivemo  kuthibitishwa kazini,
kuwapandisha vyeo, kuwabadilisha
muundo baada ya kujiendeleza
na mengine yote ya msingi katika
Utumishi wa Mwalimu.

Aliongeza kuwa, Serikali kwa
kutambua majukumu makubwa
yanayotekelezwa naTume ni wajibu
wa watumishi wote kuzingatia
weledi, kufanya kazi kwa bidii na
kujituma huku juhudi na maarifa
katika kumuhudumia Mwalimu
vikizingatiwa.

Mwl.Nkwama alimshukuru sana
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, kwa kazi kubwa
anayoifanya katika kuendeleza
Sekta ya Elimu na sekta nyinginezo
hapa nchini na kwa Taifa la Tanzania

kwa ujumla wake katika kuleta
maendeleo nchini.

Alisema kutokana na uongozi
wake Walimu wamepandishwa
madaraja na kubadilishiwa
Muundo wa Utumishi, Bajeti ya
Tume ya Utumishi wa Walimu
imeendelea kuongezeka mwaka
hadi mwaka na hivyo kusisitiza
kuwa wajibu wa Watumishi hivi
sasa ni kufanya kazi kwa juhudi,
weledi, tija nakwa matokeo chanya
ili Walimu  wanaohudumiwa
na Tume waendelee kuiamini
na kuwatumikia wananchi
inavyopaswa. Kila mmoja kwenye
nafasi yake atimize wajibu wake.

Mfumo wa TSCMIS ulizinduliwa
Machi 16, 2023 na Mhe.Angellah
Jasmine Kairuki (Mb), Waziri wa
Nchi, Ofisi ya Rais - Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa (TAMISEMI),
akifungua Mkutano wa Pili wa
Baraza la Wafanyakazi wa TSC
kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023
na mfumo huo kuanza kutumika
rasmi kwa ajili ya kushughulikia
mnyororo mzima wa Utumishi
wa Walimu wa Shule za Msingi na
Sekondari nchini waliopo katika
Utumishi wa Umma tukiendelea
kuadhimisha Siku 730 za Dkt. Samia
Suluhu Hassan madarakani.
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WATAALAMU WA MFUMO WA TSCMIS
SIKU YA UZINDUZI WA MFUMO
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'a.rr;urm:.r' kwa Mwaka 2022/2023
oHielekironiki wa Tume (TSCMIS),
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Picha mbalimbali za wataalamu kutoka TSC walioandaa mfumo wa Kielektroniki wa Tume ya Utumishi wa Walimu
(TSCMIS) wakari wa uzinduzi wa mfumo huo uliofanyika Machi 16, 2023 kartka Ukumbi wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi jipimi Dodoma.
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KAMATI YA MABORESHO YA MITAALA YAENDELEA KUPOKEA
MAONI KUTOKA KWENYE TAASISI MBALIMBALI ZA KIFEDHA

Na. Mwandishi Wetu - Dar Es
salaam.
amati ya Kitaifa ya
Wataalamu wa kusimamia
maboresho ya mitaala
ya elimu ngazi ya Awali,
singi, Sekondari na
Elimu ya Ualimu siku za karibuni
ilipokea maoni na mapendekezo
ya Viongozi wa Wizara ya Fedha
na Mipango pamoja na Taasisi
mbalimbali zinazosimamiwa na
Wizara hiyo juu ya kuingizwa
masuala ya fedha katika mitaala ya
elimu.

Kikao hicho kilifanyika kwenye
Ukumbi wa Mikutano wa Taasisi
ya Elimu Tanzania (TET) lJijini
Dar es Salaam na kuongozwa
na Mwenyekiti wa Kamati; Prof.
Makenya Maboko, Wajumbe wa

Kamati ya Maboresho ya Mitaala,

Mkurugenzi Mkuu wa  TET,
Wajumbe kutoka Wizara ya Fedha
na Mipango (MoFP), Benki Kuu ya
Tanzania (BoT), Tume ya Maendeleo
ya Ushirika Tanzania, Mamlaka

ya Usimamizi wa Bima, Kitengo
cha Fedha, Umoja wa Mabenki
Tanzania, Mamlaka ya Masoko ya
Mitaji na Dhamana na Shirikisho la
Asasi zinazotoa huduma ndogo za
fedha.

DKT. DUGANGE AIPONGEZA HALMASHAURI YA WILAYA YA
ARUSHA KWA KUJENGA SHULE YA GHOROFA

Na. Mwandishi Wetu - Arusha.

aibu Waziri wa Nchi,
Ofisi ya Rais — Tawala
za Mikoa na Serikali za
Mitaa (TAMISEMI), Mhe.
Dkt. Festo Dugange,
ameipongeza Halmashauri ya
Wilaya Arusha kwa ubunifu wa
kujenga majengo ya shule kwa
kutumia michoro ya ghorofa katika
Shule ya Sekondari Mpya ya Kiutu.

Dkt. Dugange alitoa pongezi
hizo hivi karibuni wakati akikagua
ujenzi wa shule hiyo mpya ya
Kiutu inayojengwa kupitia Mradi
wa Kuboresha Elimu ya Sekondari
(SEQUIP).

Dkt. Dugange alisema kutokana
na ufinyu wa eneo inapojengwa
shule hiyo, Halmashauri iliamua
kujenga baadhi ya majengo kwa
mfumo wa ghorofa ambapo
ili kutumia eneo hilo vema na
aliridhishwa na hali ya ujenzi
inayoendelea.

Alisema, “Mheshimiwa Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
alitoa shilingi milioni 470 za awali

-,
- BT A

na Halmashauri kupitia mapato
yake ya ndani ilitoa shilingi milioni
250 ili kuwezesha ujenzi wa shule
hiyo unaoendelea.

Aidha, Dkt. Dugange alieleza
kuwa kutokana na makadirio ya
awali bado zinahitajika shilingi
milioni 111 ili kukamilisha ujenzi
wa mradi huo ambapo makadirio
ya gharama za ujenzi wa mradi huo
zilikuwa shilingi milioni 696.

Kutokana na gharama za
ujenzi na vifaa kupanda, aliiagiza
Halmashauri hiyo kufanya tathmini
ya mwisho ya kujua ni fedha kiasi

gani zinahitajika kukamilisha ujenzi
wa shule hiyo ili Uongozi uweze
kutenga fedha za kukamilisha
ujenzi.

Hali kadhalika, Mhe. Dkt.
Dugange alimshukuru Diwani wa
Kata ya Kiutu, Malaki Marambo na
familia za jirani, kwa kutoa eneo la
ujenzi wa shule hiyo kutokana na
kata kukosa eneo la kujenga.

ShuleyaSekondariyaKiututayari
imepokea wanafunzi wa Kidato cha
Kwanza 111 kati ya wanafunzi 133
waliokuwa wamepangwa kuanza
masomo katika shule hiyo.
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WALIMU 17,000 KUPATIWA MAFUNZO KATIKA
KUKUZA USTAWI WA MWANAFUNZI ILI KUWA
NA DARASA SALAMA, SAIDIZI NA JUMUISHI

Na. Mwandishi Wetu - Mikumi.

dasisi ya Elimu Tanzania

(TET) kwa kusirikiana

na Shirika la Misaada

ya Maendeleo la nchini

Marekani (USAID) kupitia
Mradi wa Jifunze Uelewe wanatoa
mafunzo kwa Walimu wa Shule
za Msingi wanaofundisha Darasa
la Kwanza hadi Darasa la Nne
katika Mikoa ya Morogoro, Iringa,
Ruvuma na Mtwara.

Mafunzo hayo yanalenga
kukuza Ustawi wa Mwanafunzi
katika kuwa Darasa Salama,

=

JARIDA LATUME YA UTUMISH

r

| WA WALIMU TANZANIA (TSC)

Saidizi na Jumuishi yanafanyika
katika Vituo vya Walimu (Teachers
Resource Centre) nchini.

Katika kufanikisha zoezi hilo
la utoaji wa mafunzo, TET kwa
kushirikiana na USAID iliandaa
Timu ya Wawezeshaji ya Kitaifa
waliojumuisha Wakuza Mitaala
wa TET na Wakufunzi wa Vyuo
vya Ualimu ambao walijengewa
uwezo Wilayani Mikumi, Mkoani
Morogoro mwezi Februari mwaka
2023.

Wawezeshaji hao waliendelea
na jukumu la  kuwaandaa
wawezeshaji ngazi ya Mkoa na

Wilaya ambayo waliwawezesha
Maafisa Elimu ngazi ya Wilaya
na Manispaa, Wadhibiti Ubora
wa Shule na Walimu mahiri
kwa mikoa ya Iringa, Mtwara,
Morogoro na Ruvuma.

Baada ya mafunzo
viongozi hao walienda
kuwawezesha Walimu  mabhiri
katika ngazi ya Vituo vya Walimu
ambao nao watawawezesha
Walimu 17,000 kutoka
Halmashauri zote za mikoa minne
(Iringa, Mtwara, Morogoro na
Ruvuma).

hayo
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TSC MBEYA YAWAJENGEA UWEZO WALIMU
JUU YA KANUNI ZA MAADILI NA UTENDAJI
KAZI KATIKA UTUMISHI WA WALIMU

Picha mbalimbali zikionesha mkutano kati ya Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) Wilaya ya Mbeya na walimu
ukiwa unaendelea. Mkutano huo ulilenga kuwajengea uwezo walimu juu ya kanuni za madili na utendaji kazi katika
Urumishi wa Walimu.
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Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama akiongea na Wanafunzi Chuo cha Ualimu
Sumbawanga (hawapo pichani) wakati alikutana nao hivi karibuni chuoni hapo.

Wanafunzi Chuo cha
Ualimu Sumbawanga
wakimsikiliza Katibu
wa T7SC, Muwl
Paulina Nkwama
(hayupo pichani)
wakati Karnbu huyo
alipofanya mkutano
na wanafunzi hao
hivi  kantka  chuo
hicho hivi karibuni.

Kanbu wa Tume ya
Utumishi wa Walimu
(TSC), Mwl. Paulina
Nkwama (wa pili
kutoka kulia mstari
wa mbele) akiwa
kantka  picha ya
pamoja na wanafunzi
wa Chuo cha Ualimu
Sumbawanga
mara  baada  ya
kufanya mkutano
na wanafunzi hao
chuoni  hapo hivi
karibuni.
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